ਆ ਗਈ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਰਗੀ ਦਿਖਣ ਵਾਲੀ ਅਸਲੀ ਗਨ

ਆ ਗਈ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਰਗੀ ਦਿਖਣ ਵਾਲੀ ਅਸਲੀ ਗਨ

ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ‘ਆਇਡਿਅਨ ਕੰਸੀਲ’ ਨੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਰਗੀ ਦਿਖਣ ਵਾਲੀ ਗਨ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧਦੀਆਂ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਇਹ ਕਦਮ ਵਿਵਾਦਾਂ ਦੇ ਘੇਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ । 2016 ਵਿੱਚ ਇਸ ਗਨ ਦੀ ਲਾਂਚਿੰਗ ਟਲ ਗਈ ਸੀ ।

ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 12 ਹਜਾਰ ਗਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਆਰਡਰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ । ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਗਨ ਦਾ ਡਿਜਾਇਨ ਇੰਨਾ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਛੇਤੀ ਹੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਇਸਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਰਗੀ ਦਿਖਣ ਵਾਲੀ ਇਸ ਗਨ ਨੂੰ ਆਈਫੋਨ ਗਨ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ , ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਅਸਲ ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ ( 68 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ) ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਿਰਫ ਅੱਧੀ ਯਾਨੀ 500 ਡਾਲਰ ( ਕਰੀਬ 34 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ) ਹੈ । ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਵਿਵਾਦਾਸਪਦ ਗੈਰ ਲਾਭਕਾਰੀ ਸੰਸਥਾ ‘ਨੇਸ਼ਨਲ ਰਾਇਫਲ ਏਸੋਸਿਏਸ਼ਨ’ ਵੀ ਇਸ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਗਨ ਦਾ ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ।

ਸੰਸਥਾ ਨੇ ਮਈ ਦੇ ਆਪਣੇ ਮੈਗਜੀਨ ਐਡੀਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੂੰ ਫੀਚਰਡ ਪ੍ਰੋਡਕਟ ਵਿੱਚ ਜਗ੍ਹਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਨਾਲ ਹੀ ਆਤਮ ਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਵੀ ਇਸਨੂੰ ਪਿਸਟਲ ਅਤੇ ਰਿਵਾਲਵਰ ਦਾ ਚੰਗਾ ਵਿਕਲਪ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਇੱਕ ਵਾਰ ਵਿੱਚ ਫਾਇਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਦੋ ਗੋਲੀਆਂ

ਗਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਫੋਲਡਿੰਗ ਹੈਂਡਗਨ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ , ਜਿਸਦੀ ਨਲੀ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਫੋਲਡ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਇਸਦੀ ਮੈਗਜੀਨ ਨੂੰ ਵੀ ਮੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ , ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਇਹ ਇੱਕ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦਾ ਰੂਪ ਲੈ ਲੈਂਦੀ ਹੈ । ਲੋਕ ਇਸਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਇਸਦੇ ਬੰਦੂਕ ਹੋਣ ਦਾ ਸ਼ਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ । ਬੰਦੂਕ ਖੁਲਦੇ ਹੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਵਿੱਚ . 380 ਕੈਲਿਬਰ ਦੀਆਂ ਦੋ ਗੋਲੀਆਂ ਫਾਇਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਬਿਹਤਰ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ਲਈ ਇਸਨੂੰ ਲੇਜਰ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

Share Button

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: