ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰੀ ਨਸ਼ਾ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚੁਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਫੇਰ ਬਿਗੂਲ ਬਜਾਏਗੀ – ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ

ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਹੁਣ ਸਰਕਾਰੀ ਨਸ਼ਾ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਚੁਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਫੇਰ ਬਿਗੂਲ ਬਜਾਏਗੀ – ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ

ਲੁਧਿਆਣਾ (ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ) ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੰਸਦੀ ਚੁਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਬਿਗੂਲ ਵਜਾਉਣ ਵਾਲੀ ਸੰਸਥਾ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵੱਧਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨਸ਼ਾ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਫੇਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਚੁਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਜੋਰਦਾਰ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਸਮੁਂਦਰ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੇਕਰ ਸਮਾਂ ਰਹਿੰਦੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਰਕਾਰੀ ਨਸ਼ਾ ਸ਼ਰਾਬ ਤੋਂ ਨਹੀ ਬਚਾਇਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਦਿਨ ਦੂਰ ਨਹੀ ਜਦੋਂ ਹਰ ਥਾਂ ਸ਼ਰਾਬੀ ਸੜਕਾਂ, ਗੰਦੀ ਨਾਲੀਆਂ ਅਤੇ ਪਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਅਧਮਰੇ ਪਏ ਮਿਲਣਗੇ ।
ਉਨਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਈ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਭੇਜੇ ਅਤੇ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ਦਿੱਤੇ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ , ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਪਰ ਮੌਜੂਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਟੈਕਸ ਦੀ ਕਮਾਈ ਦੇ ਲਾਲਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਕਰਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਹਰ ਗਲੀ ਮਹੱਲੇ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਸਾੜੇ 9 ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀਆ 6 ਤੋਂ 16 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਕੰਮ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਕਰਿੰਦੇ ਸ਼ਰੇਆਮ ਜਾਇਜ ਨਾਜਾਇਜ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਧੰਧਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਮਿਲੀਭਗਤ ਤੋਂ ਨੋਟ ਕਮਾਉਣ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਅੱਡਾ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਚੁਨਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜੋਰਦਾਰ ਅੰਦੋਲਨ ਚਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਚੁਨਾਵਾਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਗਲੀ, ਮਹੱਲੇ, ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਨੇਤਾ ਨੂੰ ਵੋਟ ਇਕੱਠੀ ਕਰਣ ਲਈ ਵੋਟਰਾਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾਣ ਲਈ ਸ਼ਰਾਬ ਨਹੀ ਵੰਡਣ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਪਿਛਲੇ 3 ਸਾਲ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਮਿੰਨਤਾਂ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਵਪਾਰ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰੇ ਲੇਕਿਨ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਿਆਸੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਇਸ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਨਹੀ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬੀ ਸੁਬਾ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਅੱਜ ਘਰਾਂ ਦੇ ਘਰ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਭੈੜੀ ਆਦਤ ਨਾਲ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਲੈਣ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਵੀ ਸ਼ਖਸ ਕਿਥੇ ਵੀ ਵਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਿਹਾ ਲੇਕਿਨ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਹੀ ਕਿਸੇ ਬੂਢੀ ਮਾਂ ਜਾਂ ਵਿਧਵਾ ਦੀ ਦਰਦ ਭਰੀ ਰੋਣ ਦੀ ਅਵਾਜ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਉਜੜੇ ਹੋਏ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚੋ ਸੁਣਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਕਦੋਂ ਰੂਕੇਗਾ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਕਿਹੜੀ ਸਰਕਾਰ ਰੋਕੇਗੀ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਸਮੁਂਦਰ ਵਿੱਚ ਧੱਸ ਰਹੇ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ।

Share Button

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

%d bloggers like this: