ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਸੰਘਰਸ਼ ਦਾ ਬਿਗਲ ਬਜਾਏਗੀ , ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਖੋਲੇ ਗਏ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ

ss1

ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਸੰਘਰਸ਼ ਦਾ ਬਿਗਲ ਬਜਾਏਗੀ , ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਖੋਲੇ ਗਏ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ

ਲੁਧਿਆਣਾ-(ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ) ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਸਿਵਲ ਲਾਈਨ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੈਠਕ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਖੋਲੇ ਗਏ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾਣ ਲਈ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਿ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਖੋਲੇ ਗਏ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਤੁਰੰਤ ਬੰਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਕੋਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਨਾਂ ਧਰਮ ਸਥਾਨਾਂ ਅਤੇ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲੇ ਗਏ ਹਨ ਉਨਾਂਨੂੰ ਹਟਾਣ ਲਈ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਕਾਉਂਸਲਰ , ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਮੈਨੇਜਮੇਂਟ ਕਮੇਟੀਆਂ ਏਕਸਾਇਜ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖਕੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਾਓਣ ।

ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉੱਤੇ ਕਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ ਤਾਂ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਇਸਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸੰਘਰਸ਼ ਦਾ ਬਿਗਲ ਬਜਾਏਗੀ । ਏਕਸਾਇਜ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਜੋ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕੇ ਸਕੂਲ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਨੀਤੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੋਲੇ ਗਏ ਹਨ ਉਨਾਂਨੂੰ ਹਟਾਣ ਲਈ ਕਨੂੰਨ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲਵੇਗੀ । ਉਨਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਧਾਰਮਿਕ ਸੰਸਥਾ ਜਾਂ ਸਕੂਲ ਕਮੇਟੀ ਉਨਾਂ ਦੇ ਏਰਿਆ ਵਿੱਚ ਖੋਲੇ ਗਏ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਦੀ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਉਨਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਵੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਖੋਲੇ ਗਏ ਠੇਕੇ ਬੰਦ ਕਰਾਏਗੀ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *