ਸੱਚੇ ਭਗਤ

ss1

ਸੱਚੇ ਭਗਤ

“ਤੂੰ ਪੰਜ ਵਾਰ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭੋਗ ਲਿਜਾ ਚੁੱਕੈ, ਫਿਰ ਆ ਕੇ ਖੜ ਗਿਐ”, ਖੀਰ ਦਾ ਪ੍ਰਸਾਦ ਵੰਡ ਰਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਭੀੜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਮੈਂ ਵੀ ਪ੍ਰਸਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਆਪਣਾ ਹੱਥ ਪ੍ਰਸਾਦ ਵੰਡ ਰਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵੱਲ ਵਧਾਇਆ ਤਾਂ ਕੰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਵਾਜ਼ ਪਈ ,“ਭਾਈ ਸਾਹਿਬ ਏਨੀ ਕਾਹਲੀ ਨਾ ਕਰੋ ਪਹਿਲਾਂ ਸੱਚੇ ਭਗਤਾਂ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਵੰਡ ਲੈਣ ਦਿਓ ਜੋ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਮੰਦਿਰ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।ਇਹ ਆਖ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਸ਼ਕਲਾਂ ਦੇਖ ਦੇਖ ਕੇ ਪ੍ਰਸਾਦ ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਮਸਤ ਹੋ ਗਿਆ।ਉਸਦੀ ਇਹ ਗੱਲ ਸੁਣ ਕੇ ਕਾਫੀ਼ ਪੁਰਸ਼ ਇਸਤਰੀਆਂ ਦੇ ਚਿਹਰਿਆਂ ਉੱਪਰ ਰੌਣਕ ਜਿਹੀ ਆ ਗਈ।ਪਰੰਤੂ ਮੇਰਾ ਧਿਆਨ ਤਾਂ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੇ ਦਰਬਾਰ ਵਿੱਚ ਸੱਚੇ ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਉਪਜੀ ਨਵੀਂ ਸ੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਵੱਲ ਸੀ ਜਿਹਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦਿਖਾਵੇ ਨਾਲ ਅਲੱਗ ਪਹਿਚਾਣ ਬਣਾ ਲਈ ਸੀ।

ਚਮਨਦੀਪ ਸ਼ਰਮਾ
ਮਹਾਰਾਜਾ ਯਾਦਵਿੰਦਰਾ ਇਨਕਲੇਵ,
ਨਾਭਾ ਰੋਡ, ਪਟਿਆਲਾ।
95010 33005

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *