ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਅੰਦੋਲਨ ਮੁਹਿਮੰ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਬੱਬਲ ਨੇ ਸ਼ਿਵਪੁਰੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਗਰੂਕ , ਵੰਡੇ ਪੈੰਪਲੇਟ ਅਤੇ ਸਟੀਕਰ

ss1

ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਅੰਦੋਲਨ ਮੁਹਿਮੰ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਬੱਬਲ ਨੇ ਸ਼ਿਵਪੁਰੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਗਰੂਕ , ਵੰਡੇ ਪੈੰਪਲੇਟ ਅਤੇ ਸਟੀਕਰ
ਪਾਣੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਧੰਨ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਅਸੀਂ ਸਹੇਜ ਕੇ ਰੱਖਾਂਗੇ ਤਾਂਹਿ ਸਾਡੀ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪੀੜੀ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋ ਕਰ ਪਾਏਗੀ :-ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬੱਬਲ

ਲੁਧਿਆਣਾ-(ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ) ਯੂਥ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਸ਼ਹਿਰੀ ਲੁਧਿਆਣਾ 1 ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬੱਬਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ਆਮਜਨ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਮੁਹਿਮੰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਜਿਸਦੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬੱਬਲ ਨੇ ਸਾਥਿਆਂ ਸਹਿਤ ਸ਼ਿਵਪੁਰੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਅਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਸੰਭਾਲ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਆਮਜਨ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਗਲੀ ਗਲੀ ਘਰ ਘਰ ਜਾਕੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਸਮੱਝਾਇਆ ਅਤੇ ਸਟੀਕਰ,ਪੈੰਪਲੇਟ ਵੰਡੇ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਬੱਬਲ ਨੇ ਆਮਜਨ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਭੀਸ਼ਨ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕੇ ਸੁੱਕੇ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆਏ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਭਾਰੀ ਕਮੀ ਦੇ ਚਲਦੇ ਉੱਥੇ ਦੇ ਲੋਕ ਗੰਦਾ ਪਾਣੀ ਵੀ ਪੀਣ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਹਨ ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਉਨਾਂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਸੱਮਝ ਸਕਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉੱਥੇ ਦੇ ਲੋਕ ਬੂੰਦ ਬੂੰਦ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਤਰਸ ਰਹੇ ਹਨ ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਦੌਰ ਤੋਂ ਨ ਗੁਜਰਨਾ ਪਏ ਉਸਦੇ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਸੱਮਝਦੇ ਹੋਏ ਉਸਨੂੰ ਬਚਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।ਬੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਇੱਥੇ ਵੀ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪੱਧਰ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਸਮਾਂ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਵਿੱਚ ਉਚਿਤ ਕਦਮ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕਿਆ ਤਾਂ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਪਾਣੀ ਦੀ ਕਮੀ ਨਾਲੋਂ ਜੁੱਝਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ ।ਬੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਜੀਵਨ ਦੀ ਕਲਪਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਲੇਕਿਨ ਫਿਰ ਵੀ ਅਸੀ ਇਸਨੂੰ ਫਜੂਲ ਵਿੱਚ ਖਰਚ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ 70 ਫ਼ੀਸਦੀ ਪਾਣੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ 1-2 ਫ਼ੀਸਦੀ ਪਾਣੀ ਹੀ ਵਰਤੋ ਦੇ ਲਾਇਕ ਹੈ ।

ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਬੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਹੇਜ ਕੇ ਰੱਖਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਹ ਦਿਨ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਜਦੋਂ ਅਸੀ ਇੱਕ ਇੱਕ ਬੂੰਦ ਲਈ ਤਰਸਾਂਗੇ ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਣੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਧੰਨ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਅਸੀਂ ਸਹੇਜ ਕੇ ਰੱਖਾਂਗੇ ਤਾਂਹਿ ਸਾਡੀ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪੀੜੀ ਇਸਦੀ ਵਰਤੋ ਕਰ ਪਾਏਗੀ । ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਵਿੱਚ ਬੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂ ਵੀ ਵਿੱਚੋਂ ਨਿਕਲੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਬੂਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਾਵੋ , ਦਰਖਤ ਬੂਟੇ ਜਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲਗਾਵੋ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਚੰਗਾ ਮੀਂਹ ਹੋਵੇ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਕਮਲ ਵਰਮਾ, ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਮਣੀ, ਚਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ, ਗਗਨ ਅਰੋੜਾ, ਹੈਪੀ,ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੋਨੂ, ਨਿਤੀ ਬਜਾਜ਼, ਮਾਟਾ, ਕਰਣ ਅਟਵਾਲ , ਸੰਜੀਵ ਵਰਮਾ, ਕਮਲ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਪੂਰੀ ਮਾਰਕਿਟ ਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *