ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਬਣਿਆ ਇਹ ਖੂਬਸੂਰਤ ਵਾਟਰਫਾਲ

ss1

ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਬਣਿਆ ਇਹ ਖੂਬਸੂਰਤ ਵਾਟਰਫਾਲ

ਰੱਬ ਵੱਲੋਂ ਬਣਾਈ ਗਈ ਕੁਦਰਤ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੂਬਸੂਰਤ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ ਮੀਂਹ ਦਾ ਮੌਸਮ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੁਦਰਤ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੂਬਸੂਰਤ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਹਰਿਆਲੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਲਹਿਰਾਉਂਦੀਆਂ ਫਸਲਾਂ, ਚਾਰੇ ਪਾਸੇ ਪਾਣੀ ਇਹੀ ਸਭ ਕੁਦਰਤ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਬਣਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਹਨ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਦੇ ਝਰਨੇ ਵੀ ਰੁੜ੍ਹਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਕੁਦਰਤ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤੀ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਚੰਦ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਇੰਜ ਹੀ ਇੱਕ ਬੇਹੱਦ ਹੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਝਰਨੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸਦੇ ਬਾਰੇ ਤੁਸੀਂ ਕਦੀਂ ਨਾ ਕਦੀਂ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ।ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਬਣਿਆ ਇਹ ਝਰਨਾ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਵੱਲ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੈਲਾਨੀ ਇਸਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਮੋਕਾਨੋ ਫਾਲਸ ਨਾਮ ਦਾ ਇਹ ਝਰਨਾ ਅਰਜਨਟੀਨਾ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਨਾਂ ਹੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸਨੂੰ ਵੱਖ ਨਾਮਾ ਨਾਲ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਅਰਜਨਟੀਨਾ ‘ਚ ਇਸਨੂੰ ਮੋਕਾਨੋ ਫਾਲਸ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ‘ਚ ਇਹ ਇਗਵਾਜੂ ਫਾਲਸ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੈ।

World Beautiful Waterfall

ਇਸਦੀ ਖੂਬੂਸਰਤੀ ਤੁਸੀ ਵੇਖ ਹੀ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਇਹਨਾਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਤੁਸੀ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕੋਗੇ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਗੱਲ ਸੁਣਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਅਨੋਖਾ ਝਰਨਾ ਹੈ ਜੋ ਨਦੀ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ । ਇਸਦੀ ਲੰਬਾਈ 3 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਅਤੇ ਉਚਾਈ 25 ਮੀਟਰ। ਮੋਕਾਨੋ ਫਾਲਸ ਦਾ ਵਹਾਅ 5 ਮਹੀਨੇ ਲਈ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀ ਵਾਟਰ ਸਪੋਰਟ ਦਾ ਮਜਾ ਲੈ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਅਕਸਰ ਇੱਥੇ ਦੇ ਲੋਕ ਆਪਣਾ ਵੀਕਐਂਡ ਮਨਾਉਣ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੱਮਕੇ ਇੱਥੇ ਦੇ ਪਾਰਕ ਦਾ ਇਸ ਫਾਲ ਦਾ ਮਜ਼ਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email