ਨਿੰਮ ਦੇ ਪੱਤੇ ਐਂਟੀ-ਸੈਪਟਿਕ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ

ss1

ਨਿੰਮ ਦੇ ਪੱਤੇ ਐਂਟੀ-ਸੈਪਟਿਕ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ

Neem leaves health benefits

ਨਿੰਮ ਦਾ ਬੂਟਾ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਨੇ ਵੇਖਿਆ ਹੀ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਆਯੁਰਵੇਦ ਵਿੱਚ ਨਿੰਮ ਨੂੰ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਔਸ਼ਧੀ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਕਾਲ ਤੋਂ ਹੀ ਲੋਕ ਨਿੰਮ ਦੇ ਦਰਖ਼ਤ ਦੀ ਅਨੇਕਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕਰਦੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਨਿੰਮ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਕਈ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫ਼ਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।
ਨਿੰਮ ਦੇ ਪੱਤੇ ਐਂਟੀ-ਸੈਪਟਿਕ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਦਾਦ-ਖੁਜਲੀ ਅਤੇ ਖੁਰਕ ਵਰਗੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਵੱਡੇ ਬਜ਼ੁਰਗ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਨਿੰਮ ਦੀ ਦਾਤਣ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਦੰਦਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੰਦ ਸਾਲਾਂ-ਸਾਲ ਬਿਲਕੁਲ ਤੰਦਰੁਸਤ ਅਤੇ ਚਮਕਦਾਰ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿੰਮ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦੇ ਅਜਿਹੇ 3 ਫ਼ਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਜਾਣਨਾ ਬੇਹੱਦ ਹੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ।
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਉੱਤੇ ਦਾਦ-ਖੁਜਲੀ, ਖੁਰਕ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਨਿੰਮ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਪੀਸ ਕੇ ਦਾਦ-ਖੁਜਲੀ, ਖੁਰਕ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਉੱਤੇ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੀ ਤਵਚਾ ਸਬੰਧੀ ਸਾਰੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਡਾਇਬਟੀਜ਼ ਦੇ ਰੋਗੀ ਹੋ ਤਾਂ ਨਿੱਤ ਸਵੇਰੇ ਖ਼ਾਲੀ ਢਿੱਡ ਨਿੰਮ ਦੇ 2 ਤਾਜ਼ੇ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਚਬਾ ਕੇ ਖਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਇੰਸੁਲਿਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧਣ ਲੱਗੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਨਿੰਮ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦਾ ਨਿੱਤ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਕਾਵਾਂ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਜੜ੍ਹ ਤੋਂ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।
ਨਿੰਮ ਗੁਣਾ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੈ। ਮੈਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸ ‘ਚ ਵੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਉਪਚਾਰ ਲਈ ਨਿੰਮ ਤੋਂ ਬਣੀਆ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਨਿੰਮ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਨਿੰਮ ਦੇ ਕੁੱਝ ਗੁਣ ਹੈ ਜੋ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email