ਕੇਰਲ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ 13 ਮੌਤਾਂ,3500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲੋਕ ਹੋਏ ਬੇਘਰ

ss1

ਕੇਰਲ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ 13 ਮੌਤਾਂ,3500 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਲੋਕ ਹੋਏ ਬੇਘਰ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ :ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਆਪਣਾ ਕਹਿਰ ਬਰਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਜਿਸਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕੇਰਲ ਉੱਤੇ ਪਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਹੁਣ ਤੱਕ 13 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ 3500 ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕ ਬੇਘਰ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਰਾਜ ਦੇ ਏਰਨਾਕੁਲਮ , ਕੋਝਿਕੋਡ , ਅਲਾਪੁਝਾ , ਕੰਨੂਰ ਅਤੇ ਕੋੱਟਾਇਮ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਾਲਤ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਜਗ੍ਹਾ – ਜਗ੍ਹਾ ਉਤੇ ਪਾਣੀ ਭਰ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਅਕਤੀ – ਜੀਵਨ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਏਰਨਾਕੁਲਮ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ 12ਵੀ ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰੀ ਅਤੇ ਨਿਜੀ ਸਕੂਲਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਓਧਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕੋੱਟਾਇਮ – ਇੱਟੂਮਾਨੂਰ ਸੈਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਚੱਲਣ ਵਾਲਿਆਂ 10 ਟਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ ਏਰਨਾਕੁਲਮ – ਪੁਨਾਲੂਰ ਸੈਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀ 2 ਟਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਅਧੂਰੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿਤਾ ਹੈ ਰੇਲਵੇ ਦੇ ਪੀ ਆਰ ਓ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਲਗਾਤਾਰ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਨਦੀਆਂ ਦਾ ਪਾਣੀ ਪੱਧਰ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਨਦੀਆਂ ਦੇ ਉਪਰ ਬਣੇ ਬ੍ਰਿਜ ਦੇ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਖ਼ਤਰਾਨਾ ਹੋਵੇ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਭੋਪਾਲ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਨਦੀ – ਅਤੇ ਨਾਲੇ ਉਪਰ ਤੱਕ ਭਰ ਗਏ ਹਨ।    ਕੱਲ੍ਹ ਨਾਲੇ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ 2 ਬੱਚੇ ਵਗ ਗਏ ਅਤੇ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਗੋਤਾਖੋਰਾਂ ਨੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜੇ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਹੋਰ ਬੱਚਾ ਨਾਲੇ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਵੀ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਥੇ ਹੀ , ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਨਦੀਆਂ – ਡੈਮ ਉਪਰ ਤੱਕ ਭਰੇ ਹਨ। ਪੁਣੇ ਦੀ ਖੜਕਵਾਸਲਾ ਡੈਮ ਵਿੱਚ ਅਸਥਿਰ ਪਾਣੀ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿਚ ਵੀ ਡੈਮ ਦਾ ਪਾਣੀ ਭਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਮੁਸੀਬਤ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਇੰਨਾ ਪਾਣੀ ਭਰ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਥੇ ਦੇ ਲੋਕ ਫਸ ਗਏ ਹਨ। ਐਨਡੀਆਰਅਫ਼ ਦੀ ਟੀਮ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦੇ ਬਚਾਅ ਵਿੱਚ ਜੁਟੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਰੀ ਮਾਤਰਾ ਦੇ ਵਿਚ ਮੀਂਹ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਿਮਲਾ ਅਤੇ ਮੰਡੀ ਵਿੱਚ ਲਗਤਾਰ ਮੀਂਹ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ 48 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਮੰਡੀ ਦੇ ਵਿੱਚ 192 ਮਿਲੀਮੀਟਰ ਮੀਂਹ ਪਿਆ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਅਗਲੇ 12 ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *