ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਲੋ ਅੰਡਰ ਗਰੈਜੁਏਟ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੀ੍ਖਿਆਂ ਸੁਚਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਸਪੰਨ

ss1

ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਲੋ ਅੰਡਰ ਗਰੈਜੁਏਟ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੀ੍ਖਿਆਂ ਸੁਚਾਰੂ ਢੰਗ ਨਾਲ ਸਪੰਨ
ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 09 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, 5 ਜੁਲਾਈ (ਨਿਰਪੱਖ ਆਵਾਜ਼ ਬਿਊਰੋ): ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਲੋ ਅੱਜ ਇਥੇ ਅੰਡਰ ਗਰੈਜੁਏਟ ਕਲਾਸਾਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸਾਂਝਾ ਦਾਖਲਾ ਟੈਸਟ (ਸੀ.ਈ.ਟੀ.) ਸਫਲਤਾ ਪੁਰਵਕ ਸਪੰਨ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਟੈਸਟ ਵਿਚ 1800 ਉਮੀਦਵਾਰ 08 ਕੇਂਦਰਾਂ ਵਿਚ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਲਈ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਹ ਕੇਦਰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਇਮਾਰਤਾਂ ਵਿਚ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ।
ਡਾ. ਐਸ ਐਸ ਚਿਮਨੀ ਅਤੇ ਡਾ. ਪ੍ਰੀਤ ਮੋਹਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬੇਦੀ ਸੀ.ਈ.ਟੀ. ਦੇ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਹਨ। ਡਾ. ਬੇਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕੈਂਪਸ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰਾਂ ਲਈ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਰੂਟਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਨਿਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਸੀ । ਇਸ ਲਈ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਾਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਗੇਟ ਤੋਂ ਕੈਂਪਸ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਭੀੜ / ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਜਾਮ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਇਹ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕੋਆਰਡੀਨੇਫਰਾਂ ਵਲੋ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਸੁਚਾਰੂ ਸੰਚਾਲਨ ਲਈ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੋੜੀਦੇ ਪੁਖਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਏ ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਵੀ ਬੈਠਣ ਦਾ ਯੋਗ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਸੀ।ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਲੋ ਇਸ ਦੀ ਭਰਪੂਰ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਗਈ।
ਇਹ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਬੀ ਫਾਰਮੇਸੀ, ਬੀ.ਐਸ.ਸੀ. (ਆਨਰਜ਼ ਸਕੂਲ) ਫਿਜਕਸ, ਕੈਮਿਸਟਰੀ, ਹਿਊਮਨ ਜੈਨੇਟਿਕਸ / ਬੀ ਐਸ ਸੀ. (ਆਨਰਜ਼) ਬਨਟਾਨੀ, ਮੈਥੇਮੈਟਿਕਸ / ਬੀ ਐਸ ਸੀ. (ਮੈਡੀਕਲ ਲੈਬ. ਟੈਕਨੋਲੋਜੀ) / ਐਮ ਐਸ ਸੀ. (ਆਨਰਜ਼) ਜ਼ੂਆਲੋਜੀ (ਐਫ.ਵਾਈ.ਆਈ.ਸੀ.) / ਬੀ.ਟੈਕ (ਟੈਕਸਟਾਈਲ ਪ੍ਰਾਸੈਸਿੰਗ ਟੈਕਨੋਲੋਜੀ) / ਬੀ.ਟੈਕ (ਕੰਪਿਊਟਰ ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ) / ਬੀ.ਟੈਕ. (ਕੰਪਿਊਟਰ ਅਤੇ ਸੰਚਾਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ). ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਕੋਰਸ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ।
ਡਾ. ਐਸ ਐਸ ਚਿਮਨੀ ਨੇ ਦੰਸਿਆ ਕਿ ਸਾਇੰਸ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਵੰਖ-ਵੰਖ ਕੋਰਸਾਂ ਵਿੰਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 9 ਜੁਲਾਈ 2018 (ਸੋਮਵਾਰ) ਤੋਂ 12 ਜੁਲਾਈ 2018 (ਵੀਰਵਾਰ) ਲਈ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੰਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕੌਂਸਲਿੰਗ ਦੇ ਵੇਲੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਸਾਰੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਨਾਲ ਲਿਆਉਣ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *