ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ

ss1

ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ

ਕੱਲ ਤੋਂ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬੱਦਲਵਾਈ ਅਤੇ ਮੀਂਹ ਦਾ ਮੌਸਮ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਖਾਸ ਚਿਤਾਵਨੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਮਾਨਸੂਨ ਦੇ ਦਸਤਕ ਦੇਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਪਾਣੀਪਤ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਹੋਈ ਜਿਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸੜਕਾਂ ਉੱਪਰ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪਾਣੀ ਆ ਗਿਆ । ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ,

ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਰੇ ਮੰਡਲ ਅਤੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਨੂੰ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਫਿਲਹਾਲ ਮੌਸਮ ਵੱਲੋਂ ਹਰਿਆਣਾ, ਕੈਥਲ ਅਤੇ ਅੰਬਾਲਾ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਰਸਾਈ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰਾਂ ਨੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਤਬਾਹੀ ਦੀ ਦੂਜੀ ਰੋਕਥਾਮ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਸਾਰੇ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰਾਂ ਨੂੰ ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਜਾਇਜਾ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮੱਧ ਸੋਇਲ ਸਲਿੰਟੀ ਰਿਸਰਚ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੇ ਮੌਸਮ ਮਾਹਿਰ ਡਾ. ਡੀ.ਐਸ. ਬੁੰਦੇਲਾ ਅਨੁਸਾਰ ਮੌਨਸੂਨ ਸਹੀ ਰਫਤਾਰ ਤੇ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਡਾ. ਬਨਵਾਰੀ ਲਾਲ , ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ, ਹਰਿਆਣਾ, ਨੇ ਸਾਰੇ ਮੀਂਹ ਦੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਨਿਕਾਸੀ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਕੀਤੇ ਵੀ ਪਾਣੀ ਭਰ ਜਾਵੇ । ਵਿਭਾਗੀ ਅਫਸਰਾਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ, ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਨਰੇਟਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਨੂੰ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਮੋਟਰ ਪੂੰਪਾਂ ਦੇ ਫਿਕਸਿੰਗ ਦੇ ਕੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *