ਪਠਾਨਕੋਟ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਾਈ ਅਲਰਟ

ss1

ਪਠਾਨਕੋਟ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਾਈ ਅਲਰਟ

ਪਾਕਿਸ‍ਤਾਨ ਤੋਂ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਦਾਖਿਲ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪਠਾਨਕੋਟ ਅਤੇ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹਾਈ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਤੋਂ ਇਨਪੁੱਟ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੂਰੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬੇਹੱਦ ਸਖ਼ਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 50 ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਨਾਕਾ ਲਗਾਏ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਥਾਣਾ ਅਫਸਰਾਂ, ਐੱਸ ਪੀ ਰੈਂਕ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਰਿਜਰਵ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਤੋਂ ਹੀ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਚੈਕਿੰਗ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਦਲ ਪੂਰੇ ਖੇਤਰ ਉੱਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਨ। ਨਾਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਤੈਨਾਤ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਹਿਦਾਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਵਾਹਨ ਨਾ ਤਾਂ ਬਿਨਾਂ ਚੈੱਕ ਕੀਤੇ ਦਾਖਿਲ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜਿਲ੍ਹੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਵੇ। ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਜੰਮੂ – ਕਸ਼ਮੀਰ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਤਰਫ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਰਸਤਿਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਚੰਬੇ ਦੀ ਤਰਫ ਨਿਕਲਣ ਵਾਲੇ ਰਸਤਿਆਂ ਉੱਤੇ ਚੌਕਸੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕੀ ਦਿਸਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਪੁੱਛਗਿਛ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਦੀਨਾਨਗਰ ਅਤੇ ਪਠਾਨਕੋਟ ਏਅਰਬੇਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਲਗਾਤਾਰ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੀ ਮੂਵਮੈਂਟ ਦੇ ਇਨਪੁੱਟ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਈ ਵਾਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਹਮਲੇ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜਤਾ ਚੁੱਕੀਆ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਸ਼ੱਕੀ ਵੀ ਵੇਖੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਉੱਧਰ, ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਵਿਵੇਕਸ਼ੀਲ ਸੋਨੀ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਡਰਿੱਲ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪੁਲਿਸ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖਤਰੇ ਨਾਲ ਨਿੱਬੜਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ। ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਜੰਡਵਾਲ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਇੱਕ ਗੁੰਮਨਾਮ ਚੀਜ਼ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਨਸਨੀ ਫੈਲ ਗਈ। ਇਹ ਗੁੰਮਨਾਮ ਚੀਜ਼ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦਿਖੀ ਜਦੋਂ ਉਹ ਦੂਸਿ਼ਤ ਪੇਇਜਲ ਆਉਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪਾਇਪ ਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਗੁੰਮਨਾਮ ਚੀਜ਼ ਦੀ ਲੰਬਾਈ ਕਰੀਬ 25 ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *