ਡੇਂਗੂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣਗੀਆਂ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਇਹ 7 ਚੀਜ਼ਾਂ

ss1

ਡੇਂਗੂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣਗੀਆਂ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਇਹ 7 ਚੀਜ਼ਾਂ

ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ — ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਉਬਾਲ ਕੇ ਛਾਣ ਕੇ, ਰੋਗੀ ਨੂੰ ਪੀਣ ਨੂੰ ਦਿਓ। ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਇਹ ਚਾਹ ਡੇਂਗੂ ਰੋਗੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਆਰਾਮ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਚਾਹ ਦਿਨ ਭਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਚਾਰ ਵਾਰ ਪੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਸ਼ਹਿਦ ਦੇ ਨਾਲ ਪੀਓ, ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਇੰਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਬਿਹਤਰ ਬਣਦਾ ਹੈ।

ਪਪੀਤੇ ਦੀ ਪੱਤੀਆਂ — ਪਪੀਤੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ, ਡੇਂਗੂ ਦੇ ਬੁਖ਼ਾਰ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਅਸਰਕਾਰੀ ਦਵਾਈ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਪੀਤੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਪਪੇਨ ਏੰਜਾਇਮ ਸਰੀਰ ਦੀ ਪਾਚਨ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਡੇਂਗੂ ਦੇ ਉਪਚਾਰ ਲਈ ਪਪੀਤੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਦਾ ਜੂਸ ਕੱਢ ਕੇ ਰੋਗੀ ਨੂੰ ਪਿਲਾਉਣ ਨਾਲ ਪਲੇਟਲੈਟਸ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਹੈ ਅਸਰਦਾਰ — ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਂ ਫਿਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਡੇਂਗੂ ਦਾ ਬੁਖ਼ਾਰ ਹੈ ਤਾਂ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਪਾਣੀ ਪੀਣਾ ਬਹੁਤ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਲਾਇਟਸ, ਮਿਨਰਲ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ।

ਮੇਥੀ ਦੇ ਪੱਤੇ — ਡੇਂਗੂ ਦੇ ਬੁਖ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਮੇਥੀ ਦੇ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਉਬਾਲ ਕੇ ਹਰਬਲ ਚਾਹ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮੇਥੀ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਪਦਾਰਥ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਡੇਂਗੂ ਦੇ ਵਾਇਰਸ ਵੀ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਐਂਟੀ-ਬਾਇਓਟਿਕ ਹੈ ਹਲਦੀ — ਖਾਣ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਅੱਧਾ ਚੱਮਚ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਂ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਦੇ ਨਾਲ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਬੁਖ਼ਾਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਰੋਗੀ ਨੂੰ ਜ਼ੁਕਾਮ ਹੋ ਤਾਂ ਦੁੱਧ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਨਾ ਕਰੋ।

ਗਿਲੋਈ ਹੈ ਅਸਰਦਾਰ ਦਵਾਈ — ਗਿਲੋਈ ਦਾ ਆਯੁਰਵੇਦ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਹ ਮੈਟਾਬੌਲਿਕ ਰੇਟ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਤੀਰਕਸ਼ਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਬਾਡੀ ਨੂੰ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਤਣੇ ਨੂੰ ਉਬਾਲ ਕੇ ਹਰਬਲ ਡਰਿੰਕ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਰਵ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਵੀ ਪਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਕਰੇ ਕਮਾਲ — ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਪੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਦੋ ਗਰਾਮ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਉਬਾਲ ਕੇ ਪੀਣਾ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵਧੀਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਡਰਿੰਕ ਤੁਹਾਡੀ ਪ੍ਰਤੀਰਕਸ਼ਾ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਐਂਟੀ-ਬੈਕਟੀਰੀਅਲ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ।

print

Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *