ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰੀਬ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ

ss1

ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰੀਬ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ

ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਹੈ ਇਹ ਨੋਟ: ਰੁਪਏ – ਪੈਸੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਆਪਣੇ ਮੁੱਲ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਤੱਦ ਵਿਕਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਪੁਰਾਣ ਜਾਂ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਹੋਵੇ।

ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਨੋਟ ਹਜਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦ ਕਿ ਉਸਦੀ ਕੀਮਤ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਹੈ ।ਈ – ਕਾਮਰਸ ਵੇਬਸਾਈਟ ਈਬੇ ਤੇ ਪੂਰਵਗਰਵਨਰਆਰ.ਐਨ. ਮਲ‍ਹੋਤਰਾ ਦੁਆਰਾ ਸਾਇਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ 89, 990 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਆਰ.ਐਨ. ਮਲ‍ਹੋਤਰਾ ਰਿਜਰਵ ਬੈਂਕ ਆਫ ਇੰਡਿਆ ਦੇ 17ਵੇਂ ਗਰਵਨਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 1985 ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 1990 ਤੱਕ ਚਾਰਜ ਸੰਭਾਲਿਆ ।1994 ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਛਪਾਈ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 1994 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਛਪਾਈ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਸਦੀ ਛਪਾਈ ਲਾਗਤ ਸੀ।ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਦੋ ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਪੰਜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵੀ ਛਪਾਈ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀਪੋਸਟ ਚੰਗੀ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਜੀ

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *