ਨਬਾਲਿਗ ਰੇਪ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਉਮਰਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ

ss1

ਨਬਾਲਿਗ ਰੇਪ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਉਮਰਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ


ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਜੋਧਪੁਰ ਕੋਰਟ ਨੇ ਨਬਾਲਿਗ  ਰੇਪ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਉਮਰਕੈਦ ਦੀ ਸਜਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ । ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਸਪੇਸ਼ਲ ਕੋਰਟ ਦੇ ਮੁਨਸਫ਼ ਮਧੁਸੂਦਨ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਇੱਕ ਹਜ਼ਾਰ ਛੇ ਸੌ ਬਵੰਜਾ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਗੁਨਾਹਾਂ ਦਾ ਇਨਸਾਫ ਕੀਤਾ । ਯਾਨੀ ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਹੁਣ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਨਾਲ ਚਾਰ  ਆਰੋਪੀ ਵੀ ਸਨ । ਮੁਨਸਫ਼ ਮਧੁਸੂਦਨ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸ਼ਿਲਪੀ ਅਤੇ ਸ਼ਰਤ ਚੰਦਰ ਨੂੰ ਵੀ ਰੇਪ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸ਼ਿਵਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੂੰ ਬਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ । ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਮਰ ਅਤੇ ਰੋਗ ਦਾ ਹਵਾਲਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਸੱਜਿਆ ਦੇਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪੀੜਿਤਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ ਕੜੀ ਸੱਜਿਆ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *