ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਜਿਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਹੈ ਲੱਖਾਂ ‘ਚ

ss1

ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਜਿਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਹੈ ਲੱਖਾਂ ‘ਚ

indiaਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵੀ ਚਾਕਲੇਟ ਖਾਣ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਬੇਹੱਦ ਹੈਰਾਨੀ ਕਰ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਪੁਰਤਗਾਲ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਲੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਹੈ । ਇਸ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੈਕੇਜਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵੇਚਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਲਗਭਗ ਉਸੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਜਵੈਲਰੀ ਵੇਚੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਗਲੋਰਿਅਸ ਚਾਕਲੇਟ ਯੂਨਾਇਟੇਡ ਅਰਬ ਅਮੀਰਾਤ, ਰੂਸ, ਅਰਜਨਟੀਨਾ ‘ਚ ਭੇਜੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਗਿਨੀਜ ਬੁੱਕ ਆਫ ਰਿਕਾਰਡਸ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਹੋਣ ਦਾ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ
ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਹੁਣ ਲੋਕ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇਗਾ। ਪੁਰਤਗਾਲ ਦੇ ਓਬਿਡੋਜ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਚਾਕਲੇਟ ਫੇਸਟਿਵਲ ਦੌਰਾਨ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਸ਼ੋਕੇਸ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਿਕ ਚਾਕਲੇਟ ‘ਤੇ 23 ਕੈਰੇਟ ਸੋਨਾ ਦੀ ਤਹਿ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਦਾ ਨਾਮ ਗਲੋਰਿਅਸ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ 7,728 ਯੂਰੋ ਭਾਵ ਇੰਡੀਅਨ ਕਰੰਸੀ ਵਿੱਚ ਲੱਗਭੱਗ 6 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ।
ਇਹ ਚਾਕਲੇਟ ਕੇਸਰ,ਸਫੇਦ ਟਰਫਲ, ਵੇਨਿਲਾ ਅਤੇ ਗੋਲਡ ਫਲੇਕਸ ਨਾਲ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਡੇਨਿਅਲ ਗੋੰਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗਾ ਹੈ । ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੀ ਚਾਕਲੇਟ ਨੂੰ ਵੁਡੇਨ ਬੈਸਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਗੋਲਡ ਸਿਰੀਇਲ ਨੰਬਰ ਨਾਲ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਹੈਂਡਿਲ ਲਈ ਕਈ ਕਰੀਸਟਲ ਅਤੇ ਪਰਲਸ ਨਾਲ ਗੋਲਡੇਰ ਰਿਬਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *