ਨਿੳੂਜਰਸੀ ਦੀ ਅਸੈਬਲੀ ਵਲੋ ਸਿੱਖ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਤੇ ਵਿਸਾਖੀ ਦੇ ਪੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ

ss1

ਨਿੳੂਜਰਸੀ ਦੀ ਅਸੈਬਲੀ ਵਲੋ ਸਿੱਖ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਤੇ ਵਿਸਾਖੀ ਦੇ ਪੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ

ਨਿੳੂਜਰਸੀ, 29 ਮਾਰਚ ( ਰਾਜ ਗੋਗਨਾ )- ਸਿੱਖ ਭਾੲੀਚਾਰੇ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਯੂ, ਅੈਸ ,ੲੇ ਦੀ ਨਿੳੂਜਰਸੀ ਸੂਬੇ ਦੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਤੇ ਸੈਨੇਟ ਦੁਅਾਰਾ ਸਿੱਖ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਅਤੇ ਵਿਸਾਖੀ ਦੇ ਪੋਗਰਾਮ ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਸਿਖਾਂ ਲੲੀ ਅੱਗੇ ਵਧ ਕੇ ਬਹੁਤ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਕਦਮ ਦੇਖਦੇ ਹਨ।
ਅਮਰੀਕੀ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜੇ. ਐੱਸ. ਹੋਠੀ ਤੇ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਡਾ. ਪ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਹਾਂ-ਪੱਖੀ ਵਿਕਾਸ ਦੱਸਿਆ, ਇਹ ਬਹੁਤ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਯੂ. ਐੱਸ. ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ, ਨਿਊਜਰਸੀ ਦੇ ਰਾਜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ, ਯੂ. ਐੱਸ. ਸਿੱਖ ਕਾਂਗਰੇਸ਼ਨਲ ਕਾਕਸ ਕਮੇਟੀ, ਈਸਟ ਕੋਸਟ ਕੋਆਰਡੀਨੇਸ਼ਨ ਕਮੇਟੀ ਅਤੇ ਹੋਰਨਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਭਰਨ ‘ਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਇਜ਼ਹਾਰ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਡਾ. ਪ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਊਜਰਸੀ ਰਾਜ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਨੇ ਇਹ ਸਿੱਟਾ ਕੱਢਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜ ਆਪਣੇ ਵਸਨੀਕਾਂ ਦੀ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਥੇ ਸਮਾਜਿਕ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਅਤੇ ਬੁੱਧੀਜੀਵਤਾ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੀ ਪੈਦਾਵਾਰ ਵਾਲਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ, ਭਾਰਤ ‘ਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ 100 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਸਨ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ‘ਚ ਅਹਿਮ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਅ ਰਹੇ ਹਨ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਸੰਸਾਰ ਦਾ ਪੰਜਵਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਧਰਮ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚੋਂ ਲੱਗਭਗ 700,000 ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਇਹ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਕੌਮ ਵਜੋਂ ਉਭਾਰਨ ‘ਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ, ਜੋ ਸ਼ਾਂਤੀ ‘ਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਨਿਊਜਰਸੀ ਦੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਯੋਗਦਾਨ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਨ ਲਈ ਬੇਅੰਤ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰ ਹਾਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਖਾਲਸਾ ਪੰਥ ਦੀ ਸਿਰਜਣਾ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ 14 ਅਪ੍ਰੈਲ ‘ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇਕ ਸਾਲਾਨਾ ਤਿਓਹਾਰ ਵਿਸਾਖੀ ਨੂੰ ‘ਸਿੱਖ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਅਤੇ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਮਹੀਨਾ’ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੈਨੇਟ ਅਤੇ ਸੂਬਾਈ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਨੇ ਇਸ ਸਬੰਧ ‘ਚ ਇਸ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਨੂੰ ਅਪਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਕਦਮ ਸਿੱਖ ਧਰਮ ਦੀ ਜਨਤਾ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਨੂੰ ਬੜ੍ਹਾਵਾ ਦੇਵੇਗਾ, ਜੋ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਨੂੰ ਮਾਨਤਾ ਦੇਵੇਗਾ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *