SBI ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ

ss1

SBI ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਫਾਇਦਾ

ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਖਬਰ ਆਈ ਸੀ ਕਿ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਘੋਟਾਲਿਆਂ ਨੇ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਪੰਜਾਬ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ ਫਰਾਡ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾਲ ਹੀ ਬੈਂਕ ਦੇ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਕੁੱਝ ਵੀ ਸੁਣਨ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ SBI ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ‘ ਚ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤਾ ਹੈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ( ਐੱਸਬੀਆਈ) ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 31 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਪੁਰਾਣੀ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕ ਬਦਲਣ ਲਈ ਯਾਦ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ।ਹੁਣ SBI ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ(ਐਸ.ਬੀ.ਆਈ) ਨੇ ਆਪਣੇ ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਲਈ ਨਵੀਂ ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ।
ਇਹ ਸੇਵਾ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈ। ਐਸ.ਬੀ.ਆਈ ਨੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਨਵੀਂ ਸੇਵਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੇ ਕੋਲ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਆਨ ਜਾਂ ਆਫ ਕਰ ਸਕੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਐਸ.ਬੀ.ਆਈ ਕਵਿੱਕ ਐਪ ਬੈਂਕ ‘ਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਤੋਂ ਹੀ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ‘ਚ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਐਪ ‘ਚ ਉਸ ਨੂੰ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਲਿਖਣਾ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਗ੍ਰਾਹਕ ਨੈਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਕਵਿੱਕ ਐਪ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇਗਾ। ਐਪ ਤੁਹਾਨੂੰ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਬਲਾਕ ਕਰਨ, ਆਨ ਜਾਂ ਆਫ ਕਰਨ ਅਤੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਪਿਨ ਜੇਨਰੇਟ ਕਰਨ ਦੀ ਸੁਵਿਧਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਐਪ ‘ਚ ਅੰਤਰ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਨੂੰ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਸਿਰਫ ਪਾਸ ਮਸ਼ੀਨ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰੇ ਅਤੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ‘ਚ ਨਾ ਕਰੇ ਤਾਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਵਿਕਲਪ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਚੌਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।
ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਖੋਹ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਲਾਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਐਪ ਦੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਘੱਟ ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਫੀਚਰ ‘ਚ ਜਾ ਕੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਬਲਾਕਿੰਗ ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਕਾਰਡ ਦੇ ਆਖ਼ਰੀ ਚਾਰ ਅੰਕ ਦਰਜ ਕਰਨੇ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਏ.ਟੀ.ਐਮ ਕਾਰਡ ਬਲਾਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email