ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ 24 ਸਾਲ ਵੱਡੀ ਉਮਰ ਦੀ ਟੀਚਰ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਿਆਰ ‘ਤੇ ਵਿਆਹ

ss1

ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ 24 ਸਾਲ ਵੱਡੀ ਉਮਰ ਦੀ ਟੀਚਰ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਿਆਰ ‘ਤੇ ਵਿਆਹ

indiaਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਇਮੈਨੁਏਲ ਮੈਕਰੋਂ ਭਾਰਤ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਆਏ ਹੋਏ ਹਨ 12 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਉਹ ਵਾਰਾਣਸੀ ਅਤੇ ਮਿਰਜ਼ਾਪੁਰ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਣਗੇ । ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇੱਥੇ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸੋਲਰ ਅਲਾਇੰਸ ਸਮਿਟ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਬਨਾਰਸ ਹਿੰਦੂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸ਼ਤੀ ਜਰੀਏ ਗੰਗਾ ਦੀ ਵੀ ਸੈਰ ਕਰਣਗੇ । ਇਮੈਨੁਏਲ ਮੈਕਰੋਂ ਦੇ ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਰਸਨਲ ਲਾਇਫ ਅਤੇ ਲਵ ਸਟੋਰੀ ਦੀ ਵੀ ਚਰਚਾ ਜੋਰਾਂ ਉੱਤੇ ਹੈ।
ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਮੈਕਰੋਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤੋਂ 24 ਸਾਲ ਵੱਡੀ ਬਰਿਗਿਟ ਟਰਾਗਨੈਕਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਮਹਿਲਾ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਾਈ-ਸਕੂਲ ਟੀਚਰ ਸਨ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 24 ਸਾਲ ਸੀਨੀਅਰ ਸਨ ।
ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਰਿਗਿਟ ਟਰਾਗਨੈਕਸ ਫਰੇਂਚ ਅਤੇ ਡਰਾਮਾ ਟੀਚਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਮੈਕਰੋਂ ਦੀ ਉਹਨਾ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਹੋਈ । ਬਰਿਗਿਟ ਇੱਕ ਥਿਏਟਰ ਕਲੱਬ ਵੀ ਚਲਾਂਉਦੀ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਮੈਕਰਾਨ ਇੱਕ ਉਭੱਰਦੇ ਹੋਏ ਐਕਟਰ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸੀ। ਫਰੇੈਂਚ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਲਿਖੀ ਕਿਤਾਬ ‘ਅ ਯੰਗ ਮੈਨ’ , ਸੋ ਪਰਫੈਕਟ A young man, so perfect ਵਿੱਚ ਇਮੈਨੁਏਲ ਮੈਕਰੋਂ ਅਤੇ ਬਰਿਗਿਟ ਟਰਾਗਨੈਕਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ਸਫਰ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।
ਇਸ ਮੁਤਾਬਕ ਮੈਕਰਾਨ ਦੀ ਬਰਿਜਿਟ ਨਾਲ ਪਹਿਲੀ ਮੁਲਾਕਾਤ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ । 16 ਸਾਲ ਦੇ ਮੈਕਰੋਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ 40 ਸਾਲ ਦਾ ਟੀਚਰ ਜੋ 3 ਬੱਚੀਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਸੀ, ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਮ ਹੋਇਆ ਸੀ।17 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮੈਕਰੋਂ ਨੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਆਪਣੀ ਸ਼ਿਕਸ਼ਿਕਾ ਰਹੇ ਬਰਿਗਿਟ ਨੂੰ ਪ੍ਰਪੋਜ ਕੀਤਾ ਸੀ।
17 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਦੀ ਪੜਾਈ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰ ਛੱਡ ਕੇ ਜਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਮੈਕਰੋਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਟੀਚਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ਤੁਸੀ ਚਾਹੇ ਜੋ ਕਰੋ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾਂਗਾਂ। ਮੈਕਰੋਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਟੀਚਰ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰੇਮ ਦੀ ਖਬਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਖਾਸੀ ਚਿੰਤਾ ਹੋਈ। ਬਰਿਗਿਟ ਟਰਾਗਨੈਕਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਉਹ 18 ਸਾਲ ਦੇ ਨਾ ਹੋ ਜਾਓ।
ਬਰਿਗਿਟ 6 ਭਰਾ ਭੈਣਾਂ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਹਨ। ਮੈਕਰੋਂ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਆਹ ਇੱਕ ਬੈਂਕਰ ਲੁਈਸ ਅਜਿਏਰੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਉਸ ਦੇ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਹੋਏ ਸੀ। ਬਰਿਗਿਟ ਟਰਾਗਨੈਕਸ ਅਤੇ ਫ਼ਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਇਮਾਨੁਏਲ ਮੈਕਰੋਨ ਸਾਲ 2007 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਬੰਨੇ ਗਏ ਸੀ। ਅੱਜ 64 ਸਾਲ ਦਾ ਬਰਿਜਿਟ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਆਹ ਤੋਂ 7 ਪੋਤਰੇ-ਪੋਤੀਆ ਵੀ ਹਨ ਅਤੇ ਮੈਕਰਾਨ ਲਈ ਇਹ ਪਰਿਵਾਰ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *