ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇਸ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ PM ਕਰਨਗੇ ਸਨਮਾਨਿਤ, ਬਚਾਈ ਸੀ 15 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਨ

ss1

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇਸ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ PM ਕਰਨਗੇ ਸਨਮਾਨਿਤ, ਬਚਾਈ ਸੀ 15 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਨ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮਾਹਵਾ ਦੀ ਡਿਫੈਂਸ ਡਰੇਨ ਤੋਂ 15 ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ ਕਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸੰਜੇ ਚੋਪੜਾ ਐਵਾਰਡ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨਗੇ । ਇਹ ਸਨਮਾਨ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਅਹਿਮ ਆਰਮੀ ਕੈਂਟ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਹੁਣ ਉਹ 26 ਜਨਵਰੀ ਤੱਕ ਹੀ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣਗੇ। 27 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਉਹ ਉੱਥੋਂ ਵਾਪਸ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣਗੇ। ਕਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜੋ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰੀ ਸੀ, ਉਹ ਉਸਨੇ ਬਖੂਬੀ ਨਿਭਾਈ। ਹੁਣੇ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਠਿਕਾਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਪੁਲਿਸ ਆਫਸਰ ਬਣਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹੁਣੇ ਉਹ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹ ਰਿਹਾ ਹੈ।

20 ਸਿਤੰਬਰ’16 ਨੂੰ ਡਰੇਨ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗੀ ਸੀ ਸਕੂਲ ਬਸ

ਅਟਾਰੀ ਦੇ ਨਜਦੀਕ ਸਥਿਤ ਪਿੰਡ ਮਾਹਵਾ ਵਿੱਚ 20 ਸਿਤੰਬਰ 2016 ਨੂੰ ਐਮਕੇਡੀ ਡੀਏਵੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਨੇਸ਼ਟਾ ਦੀ ਸਕੂਲ ਬੱਸ ਡਰੇਨ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਈ ਸੀ। ਡ੍ਰਾਇਵਰ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਨਾਲ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ 7 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ।
ਇਸ ਬੱਸ ਵਿੱਚ ਕਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਵੀ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਜੈਸਮੀਨ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸਵਾਰ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਹਾਦਸਾ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਉਹ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਕਰੀਬ 15 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਕਰਨਵੀਰ 11ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ 16 ਸਾਲ ਸੀ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *