ਡਾ. ਰਜ਼ਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਆਰਐਸਐਸ ਨੂੰ ਲੁਟਾਈ ਪੰਜਾਬ ਟੈਕਨੀਕਲ ਯੂਨੀਵਰਸਟੀ

ss1

ਡਾ. ਰਜ਼ਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਆਰਐਸਐਸ ਨੂੰ ਲੁਟਾਈ ਪੰਜਾਬ ਟੈਕਨੀਕਲ ਯੂਨੀਵਰਸਟੀ

ਪੀਟੀਯੂ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵਾਇਸ ਚਾਂਸਲਰ ਅਤੇ ਆਰਐਸਐਸ ਨੇ ਰਜਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਨੇ ਆਰਐਸਐਸ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਟੈਕਨੀਕਲ ਯੂਨੀਵਰਸਟੀ ਨੂੰ ਦੋਵੇਂ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਲੁੱਟਿਆ ਹੈ।ਅਰੋੜਾ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਕਈ ਤਿਲਕਧਾਰੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਸ਼ਿਕੰਜਾ ਕਸ ਗਿਆ ਹੈ । ਡਾ. ਰਜਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਦੇ ਨਾਲ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਰੋਪੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿਆਦਾਤਰ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਹਨ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਪੀਟੀਯੂ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵੀਸੀ ਰਜਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੰਘ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਕਈ ਨੇਤਾ ਰਡਾਰ ਉੱਤੇ ਹਨ । ਆਡਿਟ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਤੱਕ ਦੇ ਠੇਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ।
ਵਿਜਿਲੈਂਸ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਗੀਤਿਕਾ ਸੂਦ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਤੀਕਸ਼ਣ ਸੂਦ ਦੀ ਧੀ ਹੈ । ਗੀਤਿਕਾ ਸੂਦ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ , ਜਿਸਦੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਤਜਰਬਾ ਨਹੀਂ ਸੀ । ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਅਨਦੇਖੀ ਕਰਕੇ ਉਹਨੂੰ ਸੀਟ ਉੱਤੇ ਬੈਠਾਇਆ ਗਿਆ । ਆਰੋਪੀ ਮਰਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਉੱਪ ਸੰਚਾਲਕ ਹਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬੇਦੀ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ ।ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਿਸ਼ਵਜੀਤ ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਉਪ ਕਾਰਿਆਵਾਹਕ ਮਨੀਸ਼ਵਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ । ਮਨੀਸ਼ਵਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਆਰਐਸਐਸ ਨੇਤਾ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਾਕਤ ਸੂਬੇ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤੱਕ ਹੈ । ਇੱਕ ਆਰੋਪੀ ਆਰਪੀ ਭਾਰਦਵਾਜ ਦੋੇਆਬਾ ਕਾਲਜ ਦਾ ਰਟਾਇਰ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਸੂਬੇ ਦਾ ਆਰਐਸਐਸ ਲੀਡਰ ਹਨ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਆਰੋਪੀ ਧਰਮਿੰਦਰ ਤਾਇਲ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਿਤਅਭਿਲਾਸ਼ੀ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਰਐਸਐਸ ਵਿੱਚ ਡੂੰਘੀ ਤਾਕਤ ਹੈ।
ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੀਟੀਯੂ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਵੀਸੀ ਦਾ ਇਤਹਾਸ ਆਰਐਸਐਸ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕਈ ਸਾਲ ਤੱਕ ਆਰਐਸਐਸ ਲਈ ਝਾਰਖੰਡ ਅਤੇ ਹੋਰ ਆਦਿਵਾਸੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਉੱਨਤੀ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਲਈ ਮਿਸ਼ਨ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੇ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੇ 10 – 12 ਸਾਲ ਆ​ਦਿਵਾਸੀ ਬਸਤੀ ਵਿੱਚ ਗੁਜਰੇ ਹਨ । ਭਾਜਪਾ -ਸ਼ਿਅਦ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸਮੇਂ ਰਜਨੀਸ਼ ਅਰੋੜਾ ਨੂੰ ਪੀਟੀਊ ਦਾ ਵੀਸੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਿਉਕਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਵਿਵਾਦ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ।
ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਪੀਟੀਯੂ ਵਿੱਚ ਆਰਐਸਐਸ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਪੂਰਾ ਸਾਮਰਾਜ ਬਣਾ ਲਿਆ ਸੀ । ਪੀਟੀਯੂ ਦੇ ਆਡਿਟ ਦੇ ਠੇਕੇ ਵੀ ਸੰਘ ਦੇ ਉੱਚ ਪਦਾਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ । ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਮਾਲਵਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਈ ਡਿਸਟੈਂਸ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਸੰਘ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ । ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਸੰਘ ਦੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਾਰੇ ਨਿਆਰੇ ਕੀਤੇ । ਇੱਕ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਦੀ ਧੀ ਦੀ ਵੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ਦੀ ਗਈ , ਜਿਸਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਵਾਲ ਖੜੇ ਹੋਣ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email