ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕੈਪਟਨ ਬਣਦਿਆਂ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਤੇ ਕੀਤਾ ਹਮਲਾ

ss1

ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕੈਪਟਨ ਬਣਦਿਆਂ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਤੇ ਕੀਤਾ ਹਮਲਾ

ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਕੈਪਟਨ ਬਣਦਿਆਂ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਤੇ ਕੀਤਾ ਹਮਲਾਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ 60ਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣ ਗਏ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬੀਜੇਪੀ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਬੀਜੇਪੀ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ – ਅੱਗ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ । ਦਰਅਸਲ ਉਹ ਤੋੜਦੇ ਹਨ , ਅਸੀ ਜੋਡ਼ਦੇ ਹੈ । ਉਹ ਅੱਗ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹਾਂ , ਅਸੀ ਬੁਝਾਉਦੇ ਹਾਂ।ਇਹ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਬੀਜੇਪੀ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰ ਹੈ । ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਰਟੀ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਚੋਣ ਅਧਿਕਾਰੀ ਐਮ.ਰਾਮਚੰਦਰਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ।ਰਾਹੁਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲਣ ਵਾਲੇ ਨਹਿਰੂ – ਗਾਂਧੀ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਛੇਵੇਂ ਮੈਂਬਰ ਹਨ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ 19 ਸਾਲ ( 1998 – 2017 ) ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਹੇ । ਰਾਹੁਲ 2013 ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਉੱਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣੇ ਸਨ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *