ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਬਰਫਬਾਰੀ ਨਾਲ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਠਰਿਆ

ss1

ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਬਰਫਬਾਰੀ ਨਾਲ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਠਰਿਆ

ਪਹਾੜੀ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਠੰਢ ਨੇ ਦਸਤਕ ਦੇ ਦਿਤੀ ਹੈ। ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ, ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਤੀਸਰੇ ਦਿਨ ਵੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਹਿਮਾਚਲ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਬਰਫਬਾਰੀ ਸਵੇਰੇ ਸ਼ਨਿੱਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਈ। ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ ਲਾਹੌਲ ਸਪਿਤੀ ਦੇ ਕੇਲਾਂਗ ਵਿੱਚ 2.1 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉੱਥੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ ਉੱਚੇ ਸਥਾਨਾਂ ਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋਈ। ਇਸ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਮੁਗਲ ਰੋਡ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਜੰਮੂ ਦੇ ਉਚਾਈ ਵਾਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹਿਮਪਾਤ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅੱਜ ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਸਰੇ ਦਿਨ ਮੁਗਲ ਰੋਡ ਤੇ ਆਵਾਜਾਈ ਬੰਦ ਹੈ। ਹਿਮਪਾਤ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੰਮੂ ਵਿੱਚ ਰਾਤ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਬਹੁਤ ਥੱਲੇ ਚੱਲਾ ਗਿਆ।
ਦਿਨ ਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਸੁਧਾਰ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਸੂਰਜ ਵਿਖਾਈ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿਨ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਛੇ ਡਿੱਗਰੀ ਥੱਲੇ ਚੱਲਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜੰਮੂ ਦੇ ਉਚਾਈ ਵਾਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਸਮ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਭਾਰੀ ਹਿਮਪਾਤ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਸ਼ਮੀਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸਿਆਂ ਤੋਂ ਜੋੜਨ ਵਾਲਾ ਮੁਗਲ ਰੋਡ ਕੱਲ੍ਹ ਬੰਦ ਰਿਹਾ। ਪੁਲਿਸ ਨਿਰੀਖਕ, ਯਾਤਾਯਾਤ, ਮੁਹੰਮਦ ਅਸਲਾਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਪੀਰ ਦੀ ਗਲੀ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋਈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੂਸਰੇ ਦਿਨ  ਵੀ ਸੜਕ ਤੇ ਆਵਾਜਾਈ ਬੰਦ ਰਹੀ।
ਕਿਸ਼ੇਤਵਾੜ-ਅਨੰਤਨਾਗ ਸੜਕ ਤੇ ਸਿੰਨਥਾਨ ਟਾਪ ਤੇ 15 ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਤਿੰਨ ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਿਮਪਾਤ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮੌਸਮ  ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੰਮੂ ਵਿੱਚ ਨਿਊਨਤਮ ਤਾਪਮਾਨ 1.7 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਡਿੱਗ ਕੇ 9.5 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜੋ ਆਮ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਡਿੱਗਰੀ ਥੱਲੇ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਸਥਾਨਾਂ ਤੇ ਵੀ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਡੋਡਾ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਭਦਰਵਾਹ ਵਿੱਚ ਕੱਲ੍ਹ ਮੌਸਮ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਹਿਮਪਾਤ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਤਾਪਮਾਨ 3 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਤੱਕ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਟਰਾ ਵਿੱਚ ਨਿਊਨਤਮ ਤਾਪਮਾਨ 10.8 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ, ਬਟੋਟੇ ਵਿੱਚ 4.3 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਅਤੇ ਬਨਿਹਾਲ  ਵਿੱਚ 4 ਡਿੱਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *