ਬਲਾਤਕਾਰ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਅਰਜੀ ‘ਤੇ ਛੇਤੀ ਸੁਣਵਾਈ ਲਈ ਆਸਾਰਾਮ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਪੀਲ

ss1

ਬਲਾਤਕਾਰ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਅਰਜੀ ‘ਤੇ ਛੇਤੀ ਸੁਣਵਾਈ ਲਈ ਆਸਾਰਾਮ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਪੀਲ

ਬਲਾਤਕਾਰ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਜੋਧਪੁਰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਆਸਾਰਾਮ ਨੇ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੇਸ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਅਰਜੀ ਉੱਤੇ ਛੇਤੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ। ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਰਟ ਨੇ ਦੀਵਾਲੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਸੀ। ਪਰ ਇਹ ਮਾਮਲਾ 4 ਜਨਵਰੀ ਲਈ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜਸਟਿਸ ਐਨ ਵੀ ਰਮੰਨਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਬੈਂਚ ਨੇ ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੂੰ ਚੀਫ ਜਸਟਿਸ ਦੀਪਕ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੀ ਬੈਂਚ ਸਾਹਮਣੇ ਮੈਂਸ਼ਨ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਵਕੀਲ ਕੱਲ ਜੱਜ ਸਾਹਮਣੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਛੇਤੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨਗੇ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੌਰਾਨ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਗਾਂਧੀਨਗਰ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰੇਪ ਕੇਸ ਦੀ ਸਟੇਟਸ ਰਿਪੋਰਟ ਮੰਗੀ ਹੈ। ਆਸਾਰਾਮ ਨੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਹੌਲੀ ਚੱਲਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਜਸਟੀਸ ਐਨ ਵੀ ਰਮੰਨਾ ਦੀ ਬੈਂਚ ਨੇ ਗੁਜਰਾਤ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਫਟਕਾਰ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ ਕਿ ਆਸਾਰਾਮ ਦੇ ਟਰਾਇਲ ਵਿੱਚ ਇੰਨੀ ਦੇਰ ਕਿਉਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਰੇਪ ਪੀੜਿਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਗਵਾਹ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਹੀ ਬਿਆਨ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਆਸਾਰਾਮ ਦੀ ਦਲੀਲ ਸੀ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਰੇਪ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੀ ਲੜਕੀ ਦਾ ਬਿਆਨ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਆਸਾਰਾਮ ਖਿਲਾਫ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿੱਚ ਟਰਾਇਲ ਕੋਰਟ ਦੀ ਹੌਲੀ ਰਫਤਾਰ ਉੱਤੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਟਰਾਇਲ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਤੈਅ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਵਿੱਚ ਟਰਾਇਲ ਪੂਰਾ ਕਰੇ। ਆਸਾਰਾਮ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ 93 ਗਵਾਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਿਰਫ 30 ਗਵਾਹਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕੇ ਹਨ।

ਯੋਨ ਸੋਸ਼ਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਆਸਾਰਾਮ ਨੂੰ 2013 ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। 20 ਅਗਸਤ 2013 ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜੋਧਪੁਰ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿੱਚ ਯੋਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸੂਰਤ ਦੀ ਦੋ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਵੀ 2001 ਵਿੱਚ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿੱਚ ਸੋਸ਼ਣ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਸੀ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *