ਸ੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਲਾਗਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ ਉੱਪਰ ਲਿਖੇ ਗਏ ਖ਼ਾਲਿਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਰੈਫਰੈਂਡਮ-2020 ਦੇ ਨਾਅਰੇ

ss1

ਸ੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਲਾਗਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ ਉੱਪਰ ਲਿਖੇ ਗਏ ਖ਼ਾਲਿਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਰੈਫਰੈਂਡਮ-2020 ਦੇ ਨਾਅਰੇ

ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਜਿੰਦਾਬਾਦ ਅਤੇ ਰੈਫਰੈਂਡਮ-2020 ਨਾਹਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਲਾਗਲੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਦੀਆਂ ਕਾਲੋਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਹਰ ਕੰਧਾਂ ਉੱਪਰ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਇਸਦੇ ਚਲਦੇ ਮਹਾਂਨਗਰ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ । ਲੋਕ ਜਾਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੌਣ ਲੋਕ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਹਰੇ ਦੀਵਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਲਿਖਕੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਡਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਹੁਣ ਤੱਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੀ ਕੇਸ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ।ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਂਨਗਰ ਦੇ ਪਾਸ਼ ਇਲਾਕੇ ਰਣਜੀਤ ਐਵੀਨਿਊ ਦੇ ਏ ਬਲਾਕ ਅਤੇ ਬੀ ਬਲਾਕ ਦੇ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਅਤੇ ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਸਥਾਨਾਂ ਦੀਆ ਦੀਵਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਲਿਖੇ ਨਾਹਰਿਆਂ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਪੈਦਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ । ਇਹ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖਣ ਵਾਲਿਆ ਨੇ ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ , ਖਾਲਸਾ ਕਾਲਜ ਫਾਰ ਵੂਮੇਨ , ਜੀਐਨਡੀਯੂ ਦੇ ਲਾਗੇ ਦੀਵਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖੇ ਗਏ ਹਨ ।
ਕਰੀਬ ਦੋ ਮਹੀਨਾ ਪਹਿਲਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹੋਰ ਜਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖਣ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਬੈਨਰ ਅਤੇ ਪੋਸਟਰ ਵੀ ਲਗਾਏ ਗਏ ਸਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੈਨਰਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਣਪਛਾਤੇ ਲੋਕਾਂ ਉੱਤੇ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਸਨ । ਦਿਵਾਲੀ ਦੇ ਕੋਲ ਇਹ ਨਾਹਰੇ ਹਰਿਮੰਦਿਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਆਸਪਾਸ ਦੀਆਂ ਇਮਾਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਦੀਵਾਰਾਂ ਉੱਤੇ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖੇ ਗਏ ।ਡੀਸੀਪੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਏਐਸ ਪੁਆਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਉਹ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖਣ ਵਾਲਿਆ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਵਾਉਣਗੇ ਅਤੇ ਮਾਮਲਾ ਵੀ ਦਰਜ ਕਰਣਗੇ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *