ਅੰਤ੍ਰਿਮ ਜਮਾਨਤ ਲਈ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਪੁੱਜੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ

ss1

ਅੰਤ੍ਰਿਮ ਜਮਾਨਤ ਲਈ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਪੁੱਜੇ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ

ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੰਤਰੀ ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਹਰਿਆਣਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਿਮ ਜ਼ਮਾਨਤ ਲਈ ਯਾਚਿਕਾ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੰਗਾਹ ਕੇੇ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਦੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨ ਦੀ ਚਰਚਾ ਸੀ , ਲੇਕਿਨ ਅੰਤਰਿਮ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੀ ਅਰਜੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਸਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਘੱਟ ਹੈ । ਉੱਧਰ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੰਗਾਹ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਲਈ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਤੋਂ ਮਦਦ ਮੰਗੀ ਹੈ । ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਲੰਗਾਹ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੀ ਜਿਲਾ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨ ਪੁੱਜੇ ਸਨ , ਪਰ ਕੋਰਟ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਮਾਮਲਾ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਦਾ ਹੈ , ਇ‍ਸ ਲਈ ਉਹ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਜਾਕੇ ਉੱਥੇ ਦੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਆਤ‍ਮਸਮਰਪਣ ਕਰਨ।ਲੰਗਾਹ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਇੱਕ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀ ਬੀਬੀ ਨੇ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਸੁੱਚਾ ਸਿੰਘ ਲੰਗਾਹ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰਟ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪੂਰਾ ਭਰੋਸਾ ਹੈ । ਲੰਗਾਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਤਮਸਮਰਪਣ ਇਸਲਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ , ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਪਹਿਲਾਂ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਨਹੀਂ ਵਿਖਾਉਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਥਰਡ ਡਿਗਰੀ ਟਾਰਚਰ ਕਰਦੀ ਹੈ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *