ਯੂ.ਪੀ ਤੋਂ ਬੱਬਰ ਖ਼ਾਲਸਾ ਦੇ ਦੋ ਅੱਤਵਾਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ss1

ਯੂ.ਪੀ ਤੋਂ ਬੱਬਰ ਖ਼ਾਲਸਾ ਦੇ ਦੋ ਅੱਤਵਾਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਖੀਮਪੁਰ ਤੋਂ ਬੱਬਰ ਖਾਲਸਾ ਦੇ ਦੋ ਅੱਤਲਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਸਾਂਝੇ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਐਂਟੀ ਟੇਰਰ ਸਕੁਆਡ (ਏਟੀਏਸ ) ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਫੜ੍ਹੇ ਗਏ ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਬੱਬਰ ਖਾਲਸਾ ਲਈ ਹਥਿਆਰ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ । ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਬੱਬਰ ਖਾਲਸਾ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸੰਗਠਨ ਹੈ । ਫੜ੍ਹੇ ਗਏ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਖੇਰੀ ਤੋਂ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਨੂੰ ਮੈਲਾਨੀ ਤੋਂ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।
ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਏਟੀਐਸ ਨੇ ਦੋ ਅੱਤਵਾਦੀ ਬਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਕਾਲ਼ਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁਖਤਸਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ । ਉਸ ਨੂੰ ਉਂਨਾਵ ਦੇ ਥਾਨੇ ਸੋਹਰਾਮਊ ਖੇਤਰ ਸਥਿਤ ਭੱਲਾ ਫ਼ਾਰਮ ਹਾਊਸ ਉੱਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰਕੇ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ । ਉਥੇ ਹੀ ਬਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿਛ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਹੀ ਏਟੀਐਸ ਨੇ ਜਸਵੰਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਕਾਲ਼ਾ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email