ਲੁਧਿਆਣਾ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਗੋਗੀ ਨੂੰ ਆਰਪੀਐਫ ਨੇ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ss1

ਲੁਧਿਆਣਾ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਗੋਗੀ ਨੂੰ ਆਰਪੀਐਫ ਨੇ ਕੀਤਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਆਰਪੀਐਫ ਨੇ ਜਿਲਾ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਗੋਗੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ । ਗੋਪੀ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਹਿਮਾਇਤ ਕਰਕੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਰੇਲ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਸੀ ਟੀਮ ਨੇ ਗੋਗੀ ਦੇ ਘੁਮਾਰ ਮੰਡੀ ਇਲਾਕੇ ਸਥਿਤ ਨਿਵਾਸ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਰ . ਪੀ . ਐਫ ਲੁਧਿਆਣਾ ਲੈ ਆਈ ।
ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮੱਰਥਨ ਅਤੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਅਮਨ ਕਨੂੰਨ ਦੀ ਬਿਗੜਦੀ ਹਾਲਤ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਅਕਾਲੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਘੇਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਰੇਲਾਂ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਇਸੇ ਕਾਲ ਉੱਤੇ ਟ੍ਰੇਨ ਰੋਕਣ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਗੋਗੀ ਸਮੇਤ 100 ਲੋਕਾਂ ਉੱਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਨੇ ਗੁਰਦਵਾਰਾ ਦੁੱਖ ਨਿਵਾਰਨ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਕੋਲ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਰੇਲਵੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਮੀਮੋ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾੱਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਰ . ਪੀ . ਐਫ ਨੇ ਰੇਲਵੇ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 147 ਅਤੇ 174 ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਆਰਪੀਐਫ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹੈ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਬਰਦਸਤ ਰੋਸ਼ ਪਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email