ਕਰਜ਼ਾਈ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੇ ਆਪਣੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਪੁੱਤ ਸਣੇ ਲਿਆ ਫਾਹਾ

ss1

ਕਰਜ਼ਾਈ ਮਜ਼ਦੂਰ ਨੇ ਆਪਣੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਪੁੱਤ ਸਣੇ ਲਿਆ ਫਾਹਾ

ਮੁਕਤਸਰ: ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਕਰਜ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹਰ ਰੋਜ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀਆਂ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਚਲਦੇ ਲੰਬੀ ਦੇ ਇੱਕ ਮਜਦੂਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਸਮੇਤ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ।ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿੰਡ ਭੁੱਲਰਵਾਲਾ ਦੇ ਬਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜਿਸ ਦੇ ਚਾਰ ਕੁੜੀਆਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮੁੰਡਾ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਗਰੀਬੀ ਅਤੇ ਰੋਜਗਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੇ ਇਸ ਵਲੋਂ ਦੁਖੀ ਹੋ ਕਰ ਆਪਣੇ ਹੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਸਮੇਤ ਫੰਦਾ ਲਗਾਕੇ ਜੀਵਨ ਲੀਲਾ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਲਈ ।
ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇ ਭਰਾ ਰਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਇਆ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਚਾਰ ਬੇਟੀਆਂ ਅਤੇ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਸੀ ਜੋ ਗਰੀਬੀ ਵਲੋਂ ਪਰਸ਼ਾਨ ਸੀ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਘਰ ਨਹੀਂ ਸੀ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵੱਲ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਸਮੇਤ ਫੰਦਾ ਲਗਾਕੇ ਖੁਦਕਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ।
ਉਧਰ ਲੰਬੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਥਾਣਾ ਮੁੱਖੀ ਬਿਕਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਉੱਤੇ 174 ਦੀ ਕਰਵਾਈ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਕਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *