ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਸਲਾਬਤਪੁਰਾ ਦਾ ਮੁੱਖ ਸੇਵਾਦਾਰ ਜੋਰਾ ਸਿੰਘ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ss1

ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲਾ ਸਲਾਬਤਪੁਰਾ ਦਾ ਮੁੱਖ ਸੇਵਾਦਾਰ ਜੋਰਾ ਸਿੰਘ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਬਠਿੰਡਾ: ਡੇਰਾ ਸਿਰਸਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਲਾਤਕਾਰੀ ਸਾਧ ਗੁਰਮੀਤ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜੇਲ੍ਹ ਜਾਂਦੇ ਹੀ ਉਸਦੇ ਸੇਵਾਦਾਰਾਂ ਦੀ ਵੀ ਉਲਟੀ ਗਿਣਤੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ । ਡੇਰਾ ਸੱਚਾ ਸੌਦੇ ਦੇ ਮਾਲਵੇ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਵੱਡੇ ਡੇਰੇ ਸਲਾਬਤਪੁਰਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸੇਵਾਦਾਰ ਜੋਰਾ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਥਾਣਾ ਫੂਲ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਉਸਨੂੰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ।ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿਆਲਪੁਰਾ ਚੌਕੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਰਕੇ ਡੇਰੇ ਵਿੱਚ ਜੋਰਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕਮਰੇ ਤੋਂ 315 ਬੋਰ ਦੀ ਮਾਡੀਫਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਗੰਨ ਅਤੇ 66 ਕਾਰਤੂਸ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ । ਰਿਮਾਂਡ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਉਸਤੋਂ ਗੰਨ ਅਤੇ ਕਾਰਤੂਸਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿਛ ਕਰੇਗੀ।ਥਾਣਾ ਫੂਲ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਸੁਖਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 25 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਡੇਰਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਭੜਕੀ ਭੀੜ ਨੇ ਪਿੰਡ ਭਰਾ ਰੂਪਾ ਸਥਿਤ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਤੋੜ-ਭੰਨ ਕਰਕੇ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸੇਵਾ ਕੇਂਦਰ ਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਗਾਰਡ ਸੁਖਮੰਦਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉੱਤੇ 9 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜਗਜੀਵਨ ਸਿੰਘ , ਇਕਬਾਲ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਗੋਗੀ , ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ , ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਸੰਨੀ , ਸੁਖਵੀਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਵਿੱਕੀ ਅਤੇ ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 28 ਅਗਸਤ ਦੇ ਦਿਨ ਹੀ ਗਿਰਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ । ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਲੋੜੀਦੇ ਜੋਰਾ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਹੁਣੇ 45 ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਬਠਿੰਡਾ ਨਿਵਾਸੀ ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਭਗਤਾ ਭਾਈ ਦੇ ਨਿਵਾਸੀ ਹਰਬੰਸ ਸਿੰਘ ਦੀ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਬਾਕੀ ਹੈ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email