ਖੱਟੜ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਸਾਫ ਇਨਕਾਰ

ss1

ਖੱਟੜ ਨੇ ਕੀਤੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਸਾਫ ਇਨਕਾਰ

ਡੇਰਾ ਮੁਖੀ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੋਈ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਆਲੋਚਨਾਵਾਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਖੱਟੜ ਨੇ ਅੱਜ ਭਾਜਪਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ| ਮੁਲਾਕਾਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਖੱਟੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਚੀਫ ਨੂੰ ਤਾਜ਼ਾ ਹਾਲਾਤ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ| ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਹਨ| ਖੱਟੜ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹਾਲਾਤ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਹਨ| ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਦੀ ਮੰਗ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਖੱਟੜ ਨੇ ਅਣਸੁਣਿਆ ਕਰ ਦਿੱਤਾ| ਅਸਤੀਫੇ ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਬੱਸ ਇੰਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਜੋ ਮੰਗਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਮੰਗਦਾ ਰਹੇ| ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਵਧੀਆ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਹੈ|
ਖੱਟੜ ਨੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ  ਦੇ ਕੁੱਝ ਸਵਾਲਾਂ  ਦੇ ਵੀ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤੇ| ਕੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਉੱਤੇ ਗੋਲੀਆਂ ਚਲਾਉਣ ਵਿੱਚ ਜਲਦਬਾਜੀ ਕੀਤੀ ਗਈ,  ਇਸ ਸਵਾਲ ਤੇ ਖੱਟੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਡਿਫਿਊਜ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਰਟ  ਦੇ ਹੁਕਮ  ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਬਲ ਦਾ  ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ| ਕੀ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬੀਜੇਪੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨਾਲ ਕੋਈ ਡੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ,  ਇਸ ਸਵਾਲ ਤੇ ਖੱਟੜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕਤੰਤਰ ਵਿੱਚ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਸਹਿਯੋਗ ਕਾਨੂੰਨ ਤੋੜਨ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਤੇ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ| ਬਾਬਾ ਦੀ ਕਥਿਤ ਧੀ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ  ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਨਾਲ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਸੀਐਮ ਨੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ| ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਦਾ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣਾ ਇੰਨਾ ਵੱਡਾ ਮੁੱਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ |  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਮ ਰਹੀਮ ਨੇ ਕੋਰਟ ਅਤੇ ਜੇਲ੍ਹ, ਦੋਵਾਂ ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਨਾਲ ਰੱਖਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਸੀ| ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ| ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਰਣਾਂ ਕਰਕੇ ਹਨੀਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ|

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email