ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਹਾਈਵੇ ਬੰਦ, ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਵੀ ਰੋਕੀ

ss1

ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਨਾਲ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਹਾਈਵੇ ਬੰਦ, ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਵੀ ਰੋਕੀ

ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਕੁੱਝ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਨਾਲ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਵਿੱਚ ਦਿੱਕਤਾਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੰਮੂ – ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ ਹਾਈਵੇ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਪੰਥਯਾਲ , ਮਿਹਰ , ਸੀਰੀ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮੀਨ ਖਿਸਕਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਰਾਜ ਮਾਰਗ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨ ਜਗ੍ਹਾ ਉੱਤੇ ਖਿਸਕਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਵੀ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਹੀ ਪਵਿੱਤਰ ਅਮਰਨਾਥ ਗੁਫਾ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਕਰੀਬ 300 ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਕੜੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜੰਮੂ ਤੋਂ ਨਿਕਲੇ ਸਨ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਲਾਨਾ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ ਦਾ 32ਵਾਂ ਦਿਨ ਹੈ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕਰੀਬ 2 . 52 ਲੱਖ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਪਵਿੱਤਰ ਗੁਫਾ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।
40 – ਦਿਨਾਂ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਤਰਾ 29 ਜੂਨ ਨੂੰ ਆਰੰਭ ਹੋਈ ਸੀ। ਇਸਦਾ ਸਮਾਪਨ 7 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰੱਖੜੀ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਸਾਲ ਹੁਣ ਤੱਕ 48 ਸ਼ਰਧਾਲੂਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਆਤੰਕੀ ਹਮਲੇ ਅਤੇ ਬੱਸ ਦੁਰਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਲੋਕ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *