ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ- ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਆਪੱਤੀਜਨਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਦੀ ਨਸੀਹਤ

ss1

ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ- ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਆਪੱਤੀਜਨਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੇ ਇਸਤੇਮਾਲ ਦੀ ਨਸੀਹਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਵਕੀਲ ਰਾਮ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ਉੱਤੇ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੀ ਸਾਬਕਾ ਕਲਾਇਟ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਖ਼ਜ਼ਾਨਾ-ਮੰਤਰੀ ਅਰੁਣ ਜੇਟਲੀ ਦੇ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ ਕੇਸ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਟਲੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਪਮਾਜਨਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਨਸੀਹਤ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਈਂ ਵਾਰ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਗਲਤ ਸ਼ਬਦ ਬੋਲੇ ਹਨ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨਾਲ ਨਰਾਜ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ 20 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਖ਼ੱਤ ਲਿਖਕੇ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਹੁਣ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ। ਦਰਅਸਲ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਸੀਐਮ ਨੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਟਲੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਕੀਲ ( ਰਾਮ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ) ਨੇ ਆਪਣੇ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤਾ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਲਿਖੇ ਖ਼ੱਤ ਵਿੱਚ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ , ਜਦੋਂ ਅਰੁਣ ਜੇਟਲੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ , ਤੁਸੀ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਪੈਰਵੀ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਆਏ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤੋਂ ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿੰਨੀ ਵਾਰ ਜੇਟਲੀ ਲਈ ਗਲਤ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤਾ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ DDCA ( ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਸੰਘ ) ਘੋਟਾਲੇ ਵਿੱਚ ਜੇਟਲੀ ਉੱਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਏ ਸਨ , ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ 10 ਕਰੋੜ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ 17 ਮਈ , 2017 ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ ਅਰੁਣ ਜੇਟਲੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਪਤਾਜਨਕ ਸ਼ਬਦ ਕਿਹਾ , ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਜੇਟਲੀ ਨੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦੇ ਕੇਸ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ। ਜੇਠਮਲਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸ਼ਬਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤੋਂ ਪੁੱਛਕੇ ਕਿਹਾ ਹੈ , ਇਸ ਉੱਤੇ ਜੇਟਲੀ ਨੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਦੂਜਾ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *