ਪੰਜ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਗਰਮੀ ਨੇ ਤੋੜਿਆ ਰਿਕਾਰਡ, ਤਾਪਮਾਨ 40 ਤੋ ਪਾਰ ਹੋਇਆ

ss1

ਪੰਜ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਗਰਮੀ ਨੇ ਤੋੜਿਆ ਰਿਕਾਰਡ, ਤਾਪਮਾਨ 40 ਤੋ ਪਾਰ ਹੋਇਆ

ਦੇਸ਼  ਦੇ ਕਰੀਬ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਗਰਮ ਹਵਾਵਾਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹਨ ।  ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ,  ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ,  ਰਾਜਸਥਾਨ ,  ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਅਤੇ ਝਾਰਖੰਡ  ਦੇ ਕਰੀਬ 27 ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਰਾ 40  ਦੇ ਪਾਰ ਪਹੁਂਚ ਗਿਆ ਹੈ ।  ਨਾਰਥ ਇੰਡੀਆਂ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਲੂ ਵਗੀ ,  ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਈ ।  ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ  ਦੇ ਅਕੋਲਾ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਟੇੰਪਰੇਚਰ 44 ਡਿਗਰੀ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਉੱਤਰ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਸੁੱਕੀ ਅਤੇ ਗਰਮ ਹਵਾਵਾਂ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਸੀਨੀਅਰ ਮੌਸਮ ਵਿਗਿਆਨੀ ਐਸ ਕੇ ਡੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੱਖਣੀ ਪੱਛਮੀ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਗੁਜਰਾਤ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ  ਦੇ ਕੋਲ ਜ਼ਮੀਨ ਤੋਂ 5 . 8 ਕਿਮੀ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਸਿਸਟਮ ਬਣਿਆ ਹੈ ,  ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਤੇਜ ਗਰਮ ਹਵਾਵਾਂ ਫੈਲ ਰਹੀ ਹਨ ।  ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਤਾਪਮਾਨ ਵਧਿਆ ਹੈ ।  ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੁਣੇ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ  ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਸਾਲ ਪੰਜਾਬ ,  ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ,  ਉਤਰਾਖੰਡ ,  ਦਿੱਲੀ ,  ਹਰਿਆਣਾ ,  ਰਾਜਸਥਾਨ ,  ਜਵਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ,  ਗੁਜਰਾਤ ,  ਵਿਚਕਾਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ,  ਛੱਤੀਸਗੜ ,  ਬਿਹਾਰ ,  ਝਾਰਖੰਡ ,  ਵੈਸਟ ਬੰਗਾਲ ,  ਉੜੀਸਾ ਅਤੇ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਾਪਮਾਨ ਰਹਿ ਸਕਦਾ ਹੈ ।ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ  ਦੇ ਮਰਾਠਵਾੜਾ ,  ਸੇਂਟਰਲ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ – ਵਿਦਰਭ ਅਤੇ ਕਿਵੇ  ਦੇ ਕੋਸਟਲ ਏਰਿਆ ਵਿੱਚ ਏਵਰੇਜ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗਰਮੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *