ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਾਨ ਪਿੰਡ ਬਰੂਵਾਲ ਦੇ ਵਾਸ ਆਲਪੁਰ ਦੇ ਵਾਸੀ

ss1

ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਾਨ ਪਿੰਡ ਬਰੂਵਾਲ ਦੇ ਵਾਸ ਆਲਪੁਰ ਦੇ ਵਾਸੀ
ਕਿਹਾ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਸਵਾਏ ਲਾਰਿਆਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਨਹੀ ਕਰਦੇ

ਕੀਰਤਪੁਰ ਸਾਹਿਬ 21 ਜੁਲਾਈ (ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੈਣੀ/ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਕਟੋਚ): ਪਿਛਲੇ ਕਰੀਬ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਾਨ ਪਿੰਡ ਬਰੂਵਾਲ ਦੇ ਵਾਸ ਆਲਪੁਰ ਦੇ ਵਾਸੀਆ ਨੇ ਭਰ ਮੰਨ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਿਛਲੇ ਕੋਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਾਨ ਹਨ ਪਰ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਵਾਏ ਲਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਕੁਝ ਨਹੀ ਕਰਦੇ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਈ ਵਾਰ ਬਿਜਲੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਬ ਦਫ਼ਤਰ ਕੀਰਤਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿਖੇ ਲਿਖਤੀ ਤੋਰ ਤੇ ਦੇ ਚੁਕੇ ਹਾਂ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਕਰਨ ਸਾਡੇ ਬੱਚਿਆ ਨੂੰ ਵੀ ਪੜ੍ਹਨ ਵਿੱਚ ਮੁਸਕਲ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਬੱਚਿਆ ਦੀ ਪੜਾਈ ਤੇ ਮਾੜਾ ਅਸਰ ਪੈਦਾ ਹੈ।
ਉਥੇ ਹੀ ਅੰਤ ਦੀ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮਾਂ ਕਰਾ ਤੋਂ ਥੱਕੇ ਹਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਰਾਮ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਮੁਸਕਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਕਰਕੇ ਪੱਖੇ ਅਤੇ ਕੂਲਰ ਦੀਆ ਵੀ ਨਹੀ ਚਲਦੇ ਅਤੇ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਕਰਕੇ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਫਰੀਜ, ਕੂਲਰ ਅਤੇ ਪੱਖੇ ਸੜਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਵਿਭਾਗ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਪੱਕਾ ਹੱਲ ਨਹੀ ਕਰਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਕਿ ਸਾਡੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਪੱਕਾ ਹੱਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।
ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆ ਵਿੱਚ ਜੋਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ, ਮੰਗਲ ਸਿੰਘ, ਚੰਨਣ ਸਿੰਘ ਦਰਸਨ ਸਿੰਘ ਕਰਚਣ ਸਿੰਘ, ਹਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਮਨਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਹਰਮੇਸ ਸਿੰਘ, ਸੋਹਣ ਸਿੰਘ ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਸਨ।ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਜਦੋਂ ਬਿਜਲੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਜੇ.ਈ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘੱਟ ਵੋਲਟੇਜ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤਾਂ ਹਰ ਪਾਸੇ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਾਸ ਆਲਪੁਰ ਵਾਸ ਦੀ ਵੋਲਟੇਜ ਨੂੰ ਸਹੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਅਧੀਨ ਹੈ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *