ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਣ ਵਾਲੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਰੋਕਣ ਦੀ ਆਪਣੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰੇ

ss1

ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਣ ਵਾਲੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਰੋਕਣ ਦੀ ਆਪਣੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰੇ
ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਦੁਹਾਈ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਮੰਜੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਸੋਟਾ ਫੇਰੇ – ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ

6-17 (1)

ਲੁਧਿਆਣਾ (ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ) ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਢਿੰਡੋਰਾ ਕੁੱਟ ਰਹੀਆ ਹਣ ਅਤੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਪਾਰਟੀ ਆਪਣਾ ਸਟੈਂਡ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ਹੈ ।
ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਕੌਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਆਗਮਨ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਏ ਕਿਉਂਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਇਹ ਹਨ ਕਿ ਹਰ ਗਰੀਬ ਬਸਤੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਕੇ ਅਨੇਕਾਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਆਮ ਹੈ ਅਤੇ ਪਤਾ ਚਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਸਪੇਸ਼ਲ ਵਾਈਨ ਸ਼ੋਪ ਖੋਲ੍ਹਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬ ਖਰੀਦਣ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਹਰ ਰੋਜ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਨੇਕਾਂ ਕਰਾਇਮ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ । ਨੌਜਵਾਨ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਸਰੇਆਮ ਕਰਦੀ ਹੈ । ਸਕੂਲ , ਕਾਲਜਾਂ , ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਲਿਆਂ , ਪਾਰਕਾਂ ਅਤੇ ਸਾਰਵਜਨਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਯੁਵਕ ਅਤੇ ਯੁਵਤੀਆਂ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਇੰਜੇਕਸ਼ਨ ਲਗਾਕੇ ਝੂਮ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਰੋਕਣ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਦਿੱਲੀ ਮੇਟਰੋ ਸੀਟੀ ਹੈ , ਦਿੱਲੀ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦਾ ਦਿਲ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ਦੇ ਲੋਕ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਕਰਕੇ ਨੌਜਵਾਨ ਜਦੋਂ ਪਾਰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਸੁੱਧ ਹੋਕੇ ਪਏ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕਥਨੀ ਅਤੇ ਕਰਣੀ ਦੀ ਛਾਪ ਸਪੱਸ਼ਟ ਝਲਕਦੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਹਨਾਂ ਸਪੂਤਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਕਰਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਵਾਲੀ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ।
ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਰੋਕਣ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਅਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ਕ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਣ ਕਿ ਸ਼ਰਾਬ ਉੱਤੇ 20 ਤੋ 25 ਫ਼ੀਸਦੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਪਰ ਸਾਡੀ ਮੰਗਾਂ ਵੱਲ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕੋਈ ਧਿਆਨ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਚੋਣ ਨਜਦੀਕ ਆਉਂਦੇ ਹੀ ਸਾਰੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨਸ਼ੇ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਰੋਟੀਆਂ ਸੇਕ ਰਹੇ ਹਨ ।
ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਸਚਮੁੱਚ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਖਤਮ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਰਾਬ ਉੱਤੇ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਪੇਸ਼ ਕਰੇ ਤਾਂਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਔਰਤਾਂ ਜਾਣ ਸਕਣ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਸਚਮੁੱਚ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਹਿਤੈਸ਼ੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਾ ਖਤਮ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ।
ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਮਾਘੀ ਮੇਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਆਏ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਕੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਅਤੇ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰੇ ਪਰ ਅੱਜ ਤੱਕ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਣ ਵਾਲੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਵੋਟ ਬੈਂਕ ਮਜਬੂਤ ਕਰਣ ਲਈ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦਾ ਢਿੰਡੋਰਾ ਕੁੱਟ ਰਹੀ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨਸ਼ਿਆਂ ਉਤੇ ਵੋਟਾਂ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਣ ਤਾਂ ਦਵਾਰਾ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੈਰ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਰਾਬ ਅਤੇ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੀ ਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਕੇ ਆਣ ਤਾਂਕਿ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸੱਚਾਈ ਦਾ ਪਤਾ ਚੱਲ ਸਕੇ ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਮਾਇਆ ਦੇਵੀ , ਜੀਵਨ ਲਤਾ ਸ਼ਰਮਾ , ਬੇਬੀ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਕਸ਼ਿਅਪ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰੱਖੇ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *