ਬੱਬਲ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਸੱਧਕੇ ਵਾਰਡ ਨ 2 ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਾਣੀ ਬਚਾਉਣ ਦਾ ਲਿਆ ਪ੍ਰਣ

ss1

ਬੱਬਲ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਸੱਧਕੇ ਵਾਰਡ ਨ 2 ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਾਣੀ ਬਚਾਉਣ ਦਾ ਲਿਆ ਪ੍ਰਣ
ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਬੱਬਲ ਨੇ ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਤੇਜ , ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਘਰ ਘਰ ਜਾਕੇ ਜਾਗਰੂਕ

4-16
ਲੁਧਿਆਣਾ-(ਪ੍ਰੀਤੀ ਸ਼ਰਮਾ) ਯੁਥ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਸ਼ਹਿਰੀ ਲੁਧਿਆਣਾ 1 ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਬੱਬਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਅਤੇ ਆਮਜਨ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਸੰਭਾਲ ਮੁਹਿਮੰ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਲਿਆਂਦੇ ਹੋਏ ਵਾਰਡ ਨ 2 ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦਾ ਮਹੱਤਵ ਦੱਸਿਆ ਅਤੇ ਘਰ ਘਰ ਜਾਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਜਾਗਰੂਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਦਿਨ ਰੋਜਾਨਾ ਵਰਤੋਂ ਵਿੱਚ ਛੋਟੀ ਛੋਟੀ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਕੇ ਵਡਮੁੱਲਾ ਪਾਣੀ ਦਾ ਸਦੁਪਯੋਗ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਬੱਬਲ ਨੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹਤਵ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਾਣੀ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਲੋੜ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਬਿਨਾਂ ਜੀਵਨ ਦੀ ਕਲਪਨਾ ਕਰਨਾ ਔਖਾ ਹੈ ਬੱਬਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦੀ ਮਾਤਰਾ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਾਣੀ ਦਾ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨਾ ਮਹੱਤਵ ਹੈ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਹਰ ਛੋਟੇ ਵੱਡੇ ਪ੍ਰਾਣੀ , ਜੀਵ ਜੰਤੁ , ਅਤੇ ਦਰਖਤ ਬੂਟੀਆਂ ਲਈ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਜੀਵਨ ਦਾਈ ਅਮ੍ਰਿਤ ਦੀ ਅਸੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਅਸੀ ਇਸਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਪੀੜੀ ਲਈ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ।

ਬੱਬਲ ਨੇ ਸਭ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਦੇ ਸਦੁਪਯੋਗ ਕਰਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਿੱਤੀ ਅਤੇ ਬੱਬਲ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਸੱਧਕੇ ਵਾਰਡ ਨ 2 ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪਾਣੀ ਬਚਾਉਣ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਸਹੀ ਵਰਤੋ ਕਰਣ ਦਾ ਪ੍ਰਣ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਨਾਂ ਦੀ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਕੇ ਇਸਨੂੰ ਆਮਜਨ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਣ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ । ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਵਾਰਡ ਨ 2 ਦੇ ਰਾਜਨ ਮਹਿਰਾ, ਰੰਜੀਤ ਕੁਮਾਰ , ਵਿਕਾਸ, ਕੁਲਦੀਪ ਕੁਮਾਰ, ਨਵਦੀਪ, ਪ੍ਰਦੀਪ ਕੁਮਾਰ, ਰਾਹੁਲ , ਰੋਬਿਨ, ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਮਣੀ , ਚਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ, ਗਗਨ ਅਰੋੜਾ , ਹੈਪੀ, ਅਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੋਨੂ , ਨਿਤੀ ਬਜਾਜ਼, ਮਾਟਾ, ਕਰਣ ਅਟਵਾਲ, ਸੰਜੀਵ ਵਰਮਾ, ਕਮਲ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਪੂਰੀ ਮਾਰਕਿਟ ਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਏ ।

print
Share Button
Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *